આગરા યુનિવર્સિટી પીએચડી પ્રવેશ 2022 dbrau.org.in DBRAU પ્રવેશ ફોર્મ

આગ્રા યુનિવર્સિટી પીએચડી પ્રવેશ 2022 અહીં ભરો ભીમરાવ આંબેડકર યુનિવર્સિટીના ડૉ પીએચડી પ્રવેશ DBRAU ફોર્મ 2022 www.dbrau.org.in પર બહાર પાડવામાં આવ્યું

પીએચડી પરીક્ષા માટે ડીબીઆરએયુ પ્રવેશ પરીક્ષા ફોર્મ 2022 લાગુ કરો સૂચના આગ્રા યુનિવર્સિટી પીએચડી અરજી ફોર્મ શરૂ કર્યું @dbrau.org.in ઉમેદવારો અહીં DBRAU PH.D પ્રવેશ ફોર્મ 2022 ભરી શકે છે પીએચડી DBRAU પ્રવેશની છેલ્લી તારીખ/ અરજી પ્રક્રિયા 2022 તપાસો

આગ્રા યુનિવર્સિટી પીએચડી પ્રવેશ 2022

આગ્રા યુનિવર્સિટી પીએચડી પ્રવેશ 2022

03 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ્સ:- ડૉ. ભીમરાવ આંબેડકર યુનિવર્સિટીએ પીએચડી કોર્સ માટે ઓનલાઈન એડમિશન ફોર્મ 2022 બહાર પાડ્યું છે. ઉમેદવારો તેમનું DBRAU ફોર્મ 03 માર્ચથી 21 માર્ચ 2022 સુધી ભરી શકે છે. ઉમેદવારો નીચે આપેલ લિંક દ્વારા વિગતવાર માહિતી ચકાસી શકે છે…

ડૉ. ભીમરાવ આંબેડકર યુનિવર્સિટી વિશે:-

ડૉ. ભીમ રાવ આંબેડકર યુનિવર્સિટી, જે અગાઉ આગ્રા યુનિવર્સિટી હતી, તે ઉત્તર પ્રદેશની સૌથી જૂની સંસ્થાઓમાંની એક છે, જે ઐતિહાસિક શહેર આગ્રામાં આવેલી છે. ધ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ એન્જિનિયરિંગ એન્ડ ટેક્નોલોજી ખંડેરી, આગ્રા (IET Khandari, Agra), આગ્રા શહેરમાં આવેલા ખંડેરી કેમ્પસમાં આવેલી, યુનિવર્સિટીની એન્જિનિયરિંગ સંસ્થા છે. તેની સ્થાપના 1998 માં કરવામાં આવી હતી. ધ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ એન્જિનિયરિંગ એન્ડ ટેક્નોલોજી ખંડેરી, આગ્રા (IET Khandari, Agra), એ ડૉ. બી.આર. આંબેડકર યુનિવર્સિટી, આગ્રા (અગાઉની આગ્રા યુનિવર્સિટી) ની પ્રતિષ્ઠિત અને પ્રખ્યાત એન્જિનિયરિંગ સંસ્થા છે, જે ખંડેરી કેમ્પસ, આગ્રા ખાતે આવેલી છે. ઉત્તર પ્રદેશ.

DBRAU દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:-

 • સ્નાતક અભ્યાસક્રમો હેઠળ
 • અનુસ્નાતક અભ્યાસક્રમો
 • ડિપ્લોમા અને સર્ટિફિકેટ કોર્સ
 • એમ.ફિલ
 • કાયદો
 • પીએચ.ડી

DBRAU Ph.D પ્રવેશ 2022

ડૉ. ભીમરાવ આંબેડકર યુનિવર્સિટી (DBRAU) એ આગ્રા યુનિવર્સિટી પીએચડી એડમિશન ફોર્મ 2022 www.dbrau.org.in પર બહાર પાડ્યું છે અહીં ઉમેદવારો પીએચડી અરજી 2022 વિશે વિગતવાર પ્રક્રિયા ચકાસી શકે છે – મહત્વપૂર્ણ તારીખો/ પાત્રતા માપદંડ/ આરક્ષણ/ કેવી રીતે અરજી કરવી/ પ્રોસ્પેક્ટસ .

લાયકાતના ધોરણ :-

વટહુકમમાં નિર્ધારિત શરતોને આધીન નીચેની વ્યક્તિઓ માંગવાને પાત્ર રહેશે
પીએચ.ડી.માં પ્રવેશ કાર્યક્રમ:

 • પીએચ.ડી.માં પ્રવેશ માટેના ઉમેદવારો. પ્રોગ્રામ પાસે માસ્ટર ડિગ્રી હોવી જોઈએ અથવા યુનિવર્સિટીની અનુરૂપ વૈધાનિક નિયમનકારી સંસ્થા દ્વારા માસ્ટર ડિગ્રીની સમકક્ષ જાહેર કરાયેલ વ્યાવસાયિક ડિગ્રી હોવી જોઈએ, જેમાં ઓછામાં ઓછા 55% ગુણ અથવા તેના સમકક્ષ ગ્રેડ ‘B’ UGC 7-પોઈન્ટ સ્કેલ (અથવા પોઈન્ટ સ્કેલમાં સમકક્ષ ગ્રેડ જ્યાં પણ ગ્રેડિંગ સિસ્ટમ અનુસરવામાં આવે છે) અથવા મૂલ્યાંકન અને માન્યતા એજન્સી દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત વિદેશી શૈક્ષણિક સંસ્થાની સમકક્ષ ડિગ્રી જે સક્ષમ અધિકારી દ્વારા મંજૂર, માન્યતા પ્રાપ્ત અથવા અધિકૃત છે, તેના ઘરમાં કાયદા હેઠળ સ્થાપિત અથવા સમાવિષ્ટ છે. શૈક્ષણિક સંસ્થાઓની ગુણવત્તા અને ધોરણોનું મૂલ્યાંકન કરવા, માન્યતા આપવા અથવા ખાતરી આપવાના હેતુથી દેશ અથવા તે દેશમાં કોઈપણ અન્ય વૈધાનિક સત્તા.
 • એસસી/એસટી/ઓબીસી (નોન-ક્રીમી લેયર)/ દિવ્યાંગ અને અન્ય કેટેગરીના લોકો માટે 5% ગુણની છૂટ (ગ્રેસ સહિત) 55% થી 50% અથવા સમકક્ષ ગ્રેડની છૂટછાટની મંજૂરી આપવામાં આવશે. રાજ્ય સરકારના સમય-સમય પરના નિર્ણય મુજબ ઉમેદવારો અથવા જેમણે 19 સપ્ટેમ્બર, 1991 પહેલા તેમની માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી હોય તેમના માટે. ઉમેદવારો જેમણે એમ.ફિલ. કોર્સ વર્ક ઓછામાં ઓછા 55% માર્કસ અથવા યુજીસી 7 – પોઈન્ટ સ્કેલમાં તેના સમકક્ષ ગ્રેડ ‘B’ (અથવા પોઈન્ટ સ્કેલમાં સમકક્ષ ગ્રેડ જ્યાં પણ ગ્રેડિંગ સિસ્ટમ અનુસરવામાં આવે છે) અને સફળતાપૂર્વક M.Phil પૂર્ણ કરે છે. ડીગ્રી પીએચ.ડી. તરફ દોરી સંશોધન કાર્ય કરવા માટે આગળ વધવા માટે પાત્ર હશે. સંકલિત કાર્યક્રમ તરીકે યુનિવર્સિટીમાં ડિગ્રી) SC/ST/OBC (નોન-ક્રીમી લેયર) સાથે જોડાયેલા લોકો માટે 5% ગુણની છૂટ, 55% થી 50%, અથવા ગ્રેડમાં સમકક્ષ છૂટછાટ આપવામાં આવશે. કમિશન/રાજ્ય સરકારના નિર્ણય મુજબ વિવિધ-વિકલાંગ અને અન્ય કેટેગરીના ઉમેદવારો. સમય સમય પર
 • M.Phil ની સમકક્ષ ગણાતી ડિગ્રી ધરાવતા ઉમેદવારો. ભારતીય સંસ્થાની ડિગ્રી, મૂલ્યાંકન અને માન્યતા એજન્સી દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત વિદેશી શૈક્ષણિક સંસ્થામાંથી જે મંજૂર, માન્યતા પ્રાપ્ત અથવા સત્તાધિકાર દ્વારા અધિકૃત છે, તેના વતનમાં કાયદા હેઠળ સ્થાપિત અથવા સમાવિષ્ટ છે અથવા તે હેતુ માટે તે દેશમાં કોઈપણ અન્ય વૈધાનિક સત્તા શૈક્ષણિક સંસ્થાઓની ગુણવત્તા અને ધોરણોનું મૂલ્યાંકન, માન્યતા અથવા ખાતરી કરવા માટે, પીએચ.ડી.માં પ્રવેશ માટે લાયક રહેશે. કાર્યક્રમ
 • માટે પીએચ.ડી. સંલગ્ન વિષયોમાં ડિગ્રી, ઉમેદવારે સૂચિત સંશોધન કાર્યને સંબંધિત વિષયમાં માસ્ટર ડિગ્રી (3.1 માં વ્યાખ્યાયિત કર્યા મુજબ) હોવી આવશ્યક છે.

મહત્વપૂર્ણ તારીખો

વર્ણન મહત્વપૂર્ણ તારીખો
એપ્લિકેશન શરૂ થવાની તારીખ 03 માર્ચ 2022
અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ 21 માર્ચ 2022
હાર્ડ કોપી સબમિટ કરવાની છેલ્લી તારીખ 26 માર્ચ 2022
પ્રવેશ પરીક્ષાની તારીખ 03 એપ્રિલ 2022
નોટિસ અહીં તપાસો
માર્ગદર્શિકા / સૂચનાઓ અહીં તપાસો

અરજી ફી :-

સામાન્ય અને ઓબીસી શ્રેણી – રૂ. 2000/-

એસસી અને એસટી કેટેગરી. – રૂ. 1500/-

DBRAU Ph.D પ્રવેશ 2022 માટે કેવી રીતે અરજી કરવી :-

 • DBRAU વેબસાઇટ પર મુલાકાત લો “www.dbrau.org.in
 • શોધવા માટે પૃષ્ઠ નીચે સ્ક્રોલ કરો “પ્રવેશ” વિકલ્પ.
 • ઉપર ક્લિક કરો “પ્રવેશ” વિકલ્પ.
 • પછી “પર ક્લિક કરોપીએચડી એપ્લિકેશન 2022“લિંક.
 • તમારું ફોર્મ ભરવા માટે જરૂરી વિગતો દાખલ કરો.
 • તમારી વિનંતી સબમિટ કરો.

ફોર્મ સબમિટ કરવા માટેની મહત્વપૂર્ણ આવશ્યકતાઓ:-

ફોર્મ સબમિટ કરતા પહેલા ઉમેદવારો પાસે નીચેની માહિતી હોવી આવશ્યક છે;

 • માન્ય ઈમેલ આઈડી
 • સક્રિય મોબાઇલ નંબર
 • વૈકલ્પિક મોબાઇલ નંબર (પ્રાધાન્ય માતાપિતાનો)
 • JPEG ફોર્મેટમાં ફોટો (મહત્તમ અપલોડ કદ માત્ર 50 KB છે)
 • JPEG ફોર્મેટમાં સ્કેન કરેલ હસ્તાક્ષર (મહત્તમ અપલોડ કદ માત્ર 50 KB છે)
 • આધાર કાર્ડ

મહત્વપૂર્ણ લિંક વિસ્તાર

ઉમેદવારો તેમની સંબંધિત ટિપ્પણીઓ ટિપ્પણી બોક્સમાં મૂકી શકે છે. ઉમેદવારો આ પોસ્ટ સંબંધિત કોઈપણ ક્વેરી શેર કરી શકે છે. અમારી પેનલ તમારી ક્વેરી શક્ય તેટલી વહેલી તકે ઉકેલશે. www.jobriya.in

FAQ (વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો)

ડૉ. ભીમરાવ આંબેડકર યુનિવર્સિટી (DBRAU) Ph.D એડમિશન ફોર્મ 2022 ભરવાની છેલ્લી તારીખ શું છે?

21 માર્ચ 2022.

હું આગ્રા યુનિવર્સિટી પીએચડી પ્રવેશ ફોર્મ 2022 કેવી રીતે ભરું?

પગલું – 1. યુનિવર્સિટી પર જાઓ વેબસાઇટ “www.dbrau.org.in
પગલું – 2. શોધવા માટે પૃષ્ઠ નીચે સ્ક્રોલ કરો “પ્રવેશ” વિકલ્પ.
પગલું – 3. ” પર ક્લિક કરોપ્રવેશ” વિકલ્પ.
પગલું – 4. પછી “પર ક્લિક કરોપીએચડી પ્રવેશ 2022“લિંક.
પગલું – 5. તમારું ફોર્મ ભરવા માટે જરૂરી વિગતો દાખલ કરો.
પગલું – 6. સબમિટ બટન પર ક્લિક કરો.

Leave a Comment