NDMA ભરતી 2022 5 સલાહકાર માટે

NDMA ભરતી 2022 ndma.gov.in નોકરીઓ. નવીનતમ નોકરી: નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA) 5 કન્સલ્ટન્ટ ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે.

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA) 5 કન્સલ્ટન્ટ ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે


ખાલી જગ્યા પરિપત્ર નંબર: 1-58/2021-PP

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA)
સલાહકારની ભરતી માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે

સલાહકાર

જોબ સ્થાન:
A-1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી, 110029 દિલ્હી

છેલ્લી તારીખ: 12મી એપ્રિલ 2022

કામદારનો પ્રકાર: આખો સમય

ખાલી જગ્યાઓની સંખ્યા: 05 પોસ્ટ્સ

શૈક્ષણિક લાયકાત: કોઈપણ વિદ્યાશાખામાં માસ્ટર ડિગ્રી (પ્રાધાન્યમાં આપત્તિ વ્યવસ્થાપન, સામાજિક કાર્ય, સમાજશાસ્ત્ર, રાજકીય વિજ્ઞાન, ભૂગોળ, ભૂસ્તરશાસ્ત્ર, કૃષિ, વ્યવસ્થાપન, કાયદો, વિજ્ઞાન, એન્જિનિયરિંગમાં)

અનુભવ: 5-10 વર્ષ

પગાર ધોરણ:
INR
125000
-175000/- દર મહિને

ઉંમર મર્યાદા: મહત્તમ 50 વર્ષ.

કેવી રીતે અરજી કરવી:

રસ ધરાવનાર વ્યક્તિઓ તેમના બાયો-ડેટા NDMA વેબસાઇટ પર ઉપલબ્ધ નિયત પ્રોફોર્મામાં શૈક્ષણિક લાયકાત, અનુભવ અને ગ્રેડ પે પ્રસ્થાપિત કરતા પ્રમાણપત્રો સાથે અન્ડર સેક્રેટરી (એડમ.), નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી, A-1, સફદરજંગ એન્ક્લેવ, ન્યુને મોકલી શકે છે. દિલ્હી-110029 રોજગાર સમાચારમાં જાહેરાત પ્રકાશિત થયાની તારીખથી 30 દિવસની અંદર.

મહત્વપૂર્ણ તારીખો:

આના રોજ પ્રકાશિત: 12મી માર્ચ 2022

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે: 12મી એપ્રિલ 2022

વધુ વિગતો માટે, કૃપા કરીને અધિકૃત સૂચનાનો સંદર્ભ લો

નીચેની જગ્યાઓ માટે નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી ભરતી:

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટીમાં સક્રિય નોકરીઓની યાદી. અન્ય સંબંધિત નોકરીઓ નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી ભરતી સૂચના

સલાહકાર (05 પોસ્ટ્સ)

જોબ વિગતો જુઓ

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ: 12મી એપ્રિલ 2022

જોબ સ્થાન: A-1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી

પગાર ધોરણ: INR 125000

ડેપ્યુટી પ્રોજેક્ટ ડાયરેક્ટર (1 જગ્યાઓ)

જોબ વિગતો જુઓ

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ: 15 માર્ચ 2022

જોબ સ્થાન: NDMA ભવન A1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી

પગાર ધોરણ: INR 125000

સમાપ્ત થયેલ નોકરીઓ

જૂની નોકરીઓની યાદી.

જોબ શીર્ષક / પોસ્ટ્સ છેલ્લી તા
સંયુક્ત સલાહકાર – (1 પોસ્ટ) પોસ્ટ્સ

NDMA ભવન A1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 10 માર્ચ 2022
સ્ટોર કીપર, કેશિયર – (2 જગ્યાઓ) પોસ્ટ્સ

NDMA ભવન A1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 10 ફેબ્રુઆરી 2022
વરિષ્ઠ સંશોધન અધિકારી – (4 જગ્યાઓ) પોસ્ટ્સ

NDMA ભવન A1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 03 જાન્યુઆરી 2022
મદદનીશ સલાહકાર (માહિતી ટેકનોલોજી) – (1 જગ્યાઓ) પોસ્ટ્સ

સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 13મી જાન્યુઆરી 2022
કન્સલ્ટન્ટ – (1 પોસ્ટ્સ) પોસ્ટ્સ

એ-1, સફદરજંગ એન્ક્લેવ
છેલ્લી તારીખ: 16મી ઑક્ટોબર 2021
સલાહકાર – (1 પોસ્ટ્સ) પોસ્ટ્સ

સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 03 નવેમ્બર 2021
પ્રોજેક્ટ કોઓર્ડિનેટર – (2 પોસ્ટ્સ) પોસ્ટ્સ

સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 30મી ઓગસ્ટ 2021
પ્રોજેક્ટ કોઓર્ડિનેટર – (1 જગ્યાઓ) પોસ્ટ્સ

સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 18મી જૂન 2021
પ્રોજેક્ટ કોઓર્ડિનેટર – (1 જગ્યાઓ) પોસ્ટ્સ

સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 18મી જૂન 2021
વરિષ્ઠ પ્રોજેક્ટ એસોસિયેટ – (1 પોસ્ટ્સ) પોસ્ટ્સ

રોહિણી, નવી દિલ્હી
છેલ્લી તારીખ: 25મી એપ્રિલ 2021

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી ભરતી વિશે

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA), ભારતના વડા પ્રધાનની આગેવાની હેઠળ, ભારતમાં આપત્તિ વ્યવસ્થાપન માટેની સર્વોચ્ચ સંસ્થા છે. NDMA ની સ્થાપના અને રાજ્ય અને જિલ્લા સ્તરે સંસ્થાકીય મિકેનિઝમ્સ માટે સક્ષમ વાતાવરણનું નિર્માણ આપત્તિ વ્યવસ્થાપન અધિનિયમ, 2005 દ્વારા ફરજિયાત છે. NDMA ને આપત્તિ વ્યવસ્થાપન માટેની નીતિઓ, યોજનાઓ અને માર્ગદર્શિકાઓ ઘડવાનું ફરજિયાત છે. ભારત નિવારણ, શમન, તૈયારી અને પ્રતિભાવના સિદ્ધાંતના વિકાસની કલ્પના કરે છે.

ભારત સરકાર તમામ સરકારી એજન્સીઓ, બિન-સરકારી સંસ્થાઓ અને લોકોની ભાગીદારીના સતત અને સામૂહિક પ્રયાસો દ્વારા કુદરતી અને માનવસર્જિત આફતોથી થતા નુકસાન અને વિનાશને ઘટાડવાના રાષ્ટ્રીય સંકલ્પને પ્રોત્સાહન આપવાનો પ્રયત્ન કરે છે. સુરક્ષિત, આપત્તિ સ્થિતિસ્થાપક અને ગતિશીલ ભારતના નિર્માણ માટે ટેકનોલોજી-સંચાલિત, પ્રો-એક્ટિવ, બહુ-સંકટ અને બહુ-ક્ષેત્રીય વ્યૂહરચના અપનાવીને આ પરિપૂર્ણ કરવાનું આયોજન છે.

સત્તાવાર સરનામું:

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી એનડીએમએ ભવન, એ-1, સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હી – 110029
નવી દિલ્હી,
દિલ્હી
110029

ફોન: 91-11-26701700

ફેક્સ: 91-11-26701729


ભારત સરકાર (GOI) એ ઓગસ્ટ 1999માં એક ઉચ્ચ-સંચાલિત સમિતિ (HPC) અને ગુજરાતના ભૂકંપ પછી એક રાષ્ટ્રીય સમિતિની સ્થાપના આપત્તિ વ્યવસ્થાપનને પ્રાથમિકતા તરીકે કરી હતી. આપત્તિ વ્યવસ્થાપન યોજનાઓની તૈયારી અંગે ભલામણો કરવા અને અસરકારક શમન પદ્ધતિઓ સૂચવવા માટે તેની રચના કરવામાં આવી હતી. 23 ડિસેમ્બર 2005ના રોજ, સરકારે ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ માટે નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA)ની સ્થાપના કરી. નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટીની ભરતી કન્સલ્ટન્ટ (હેરિટેજ મેનેજમેન્ટ), સિનિયર કન્સલ્ટન્ટ્સ, પ્રોજેક્ટ મેનેજર, આઈટી અને નેટવર્ક મેનેજર, એમઆઈએસ નિષ્ણાત, પ્રાપ્તિ નિષ્ણાત, સલાહકાર (લેન્ડસ્લાઈડ અને હિમપ્રપાત), સિનિયર કન્સલ્ટન્ટ (નીતિ) જેવી અનેક જગ્યાઓ માટે કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ તકો પ્રદાન કરે છે. , સલાહકાર (ઓપરેશન્સ એન્ડ કોમ્યુનિકેશન), વરિષ્ઠ સંશોધન અધિકારી, મદદનીશ સલાહકાર (સંચાર), મદદનીશ સલાહકાર (માહિતી ટેકનોલોજી), ડ્યુટી ઓફિસર (ઓપરેશન સેન્ટર), ટેકનિશિયન (કોમ્યુનિકેશન), ટેકનિશિયન (માહિતી ટેકનોલોજી), હિન્દી ટાઇપિસ્ટ, રિસોર્સ પર્સન, ડેપ્યુટી પ્રોજેક્ટ ડાયરેક્ટર, ટીમ કોઓર્ડિનેટર, સિનિયર કન્સલ્ટન્ટ, એકાઉન્ટ્સ/ એડમિનિસ્ટ્રેશન આસિસ્ટન્ટ, ઓફિસ આસિસ્ટન્ટ, સોશિયલ મેનેજમેન્ટ સ્પેશિયાલિસ્ટ, ટેકનિકલ કન્સલ્ટન્ટ, કેપેસિટી બિલ્ડિંગ ટ્રેનિંગ અને IEC – કન્સલ્ટન્ટ, એકાઉન્ટ ઓફિસર, આસિસ્ટન્ટ કમાન્ડન્ટ/ આસિસ્ટન્ટ એન્જિનિયર (સિવિલ), આસિસ્ટન્ટ કમાન્ડન્ટ/ કમ્યુનિકેશન, આસિસ્ટન્ટ કમાન્ડન્ટ (મેડિકલ ઓફિસર/વેટરનરી), જુનિયર કન્સલ્ટન્ટ, જોઈન્ટ એડવાઈઝર (પુનર્વસન) અને રિકવરી), મદદનીશ સલાહકાર (ઓપરેશન સેન્ટર), કેશિયર. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો સામાજિક વિજ્ઞાન/આપત્તિ વ્યવસ્થાપન/ઇતિહાસ/વારસો વ્યવસ્થાપન/પુરાતત્વ, આપત્તિ વ્યવસ્થાપન/સંબંધિત ક્ષેત્ર અથવા MBA, M. Tech in Disaster Management, Master’s Degree in Computer Application ના કોઈપણ વિદ્યાશાખામાં માસ્ટર ડિગ્રીના અભ્યાસક્રમો કરી શકે છે. અથવા કોમ્પ્યુટરમાં પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા, ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજીમાં B.Tech, પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા/ડિગ્રી બાંધકામ/કોન્ટ્રેક્ટ મેનેજમેન્ટ સાથે એન્જિનિયરિંગમાં સ્નાતકની ડિગ્રી, M.Sc. અથવા પૃથ્વી વિજ્ઞાનમાં B.Tech (જિયોફિઝિક્સ, જીઓલોજી, સિસ્મોલોજી, સિસ્મિક એન્જિનિયરિંગ વગેરે), M.Phil/M.Tech/MD ડિગ્રી, સ્નાતકની ડિગ્રી અથવા સિવિલ એન્જિનિયરિંગ / ભૂકંપ એન્જિનિયરિંગ / સ્ટ્રક્ચરલ એન્જિનિયરિંગમાં ડિપ્લોમા ધારક, પોસ્ટ- નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટીમાં શ્રેષ્ઠ કારકિર્દી માટે કોમર્સ/ફાઇનાન્સિયલ મેનેજમેન્ટમાં સ્નાતકની ડિગ્રી.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

કેટલી જગ્યાઓ ખાલી છે?

કુલ 5 જગ્યાઓ ખાલી છે. સલાહકાર: 05 પોસ્ટ્સ,

કન્સલ્ટન્ટ માટે પગાર ધોરણ શું છે?

પેસ્કેલ નીચે મુજબ છે સલાહકાર: INR125000,

હું નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટીમાં કન્સલ્ટન્ટની નોકરી માટે ક્યારે અરજી કરી શકું છું

તમે આપેલા સત્તાવાર દસ્તાવેજમાંથી પસાર થઈ શકો છો, અને ઑનલાઇન અરજી કરવા માટે સૂચનાઓને અનુસરો. સત્તાવાર પીડીએફમાં ઉલ્લેખિત તારીખોને હંમેશા અનુસરો.

જો પસંદ કરવામાં આવે તો મને ક્યાં મૂકવામાં આવશે?

પસંદ કરાયેલ ઉમેદવારને A-1 સફદરજંગ એન્ક્લેવ, નવી દિલ્હીમાં મૂકવામાં આવશે

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ ક્યારે છે?

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 12મી એપ્રિલ, 2022

હું આ નોકરી માટે કેવી રીતે અરજી કરી શકું?

આ નોકરી સંબંધિત સંપૂર્ણ માહિતી આ પૃષ્ઠ પર આપવામાં આવી છે. સત્તાવાર દસ્તાવેજની લિંક પણ આપવામાં આવી છે. ઉમેદવારોને ઓનલાઈન અરજી કરતા પહેલા તેમાંથી સંપૂર્ણ રીતે પસાર થવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જો નોકરીમાં તમને રુચિ છે અને તમે કન્સલ્ટન્ટ માટે લાયક છો, તો નીચે આપેલ ઓનલાઈન અરજી લિંક પર ક્લિક કરો. તમે ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો. યાદ રાખો કે આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 12મી એપ્રિલ, 2022

Leave a Comment