હિન્દી ટાઇપિસ્ટ માટે NIOT ભરતી 2022

NIOT ભરતી 2022 niot.res.in નોકરીઓ. નવીનતમ નોકરી: નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ઓશન ટેક્નોલોજી (NIOT) હિન્દી ટાઇપિસ્ટ ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે.

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી (NIOT) હિન્દી ટાઇપિસ્ટ ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે


ખાલી જગ્યા પરિપત્ર નંબર: NIOT/E&P/01/2022 (નિયમિત)

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેકનોલોજી (NIOT)
હિન્દી ટાઇપિસ્ટની ભરતી માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે

હિન્દી ટાઇપિસ્ટ

જોબ સ્થાન:
પલ્લિકરણાય, ચેન્નાઈ, 600100 તમિલનાડુ

છેલ્લી તારીખ: 13મી એપ્રિલ 2022

કામદારનો પ્રકાર: આખો સમય

ખાલી જગ્યાઓની સંખ્યા: 1 પોસ્ટ

શૈક્ષણિક લાયકાત: માન્ય બોર્ડ અથવા યુનિવર્સિટીમાંથી 10+2 અથવા તેની સમકક્ષ લાયકાત. કોમ્પ્યુટર પર હિન્દીમાં 30 wpm ની ટાઈપિંગ ઝડપ (દરેક શબ્દ માટે સરેરાશ 5 કી ડિપ્રેશનની 9000 KDPH ને અનુરૂપ). સમય મંજૂર 10 મિનિટ.

પગાર ધોરણ:
INR
19900
-63200/- દર મહિને

ઉંમર મર્યાદા: 28 વર્ષથી વધુ નહીં.

મહત્વપૂર્ણ તારીખો:

આના રોજ પ્રકાશિત: 12મી માર્ચ 2022

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે: 13મી એપ્રિલ 2022

વધુ વિગતો માટે, કૃપા કરીને અધિકૃત સૂચનાનો સંદર્ભ લો

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી નીચેની જગ્યાઓ માટે ભરતી:

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજીમાં સક્રિય નોકરીઓની યાદી. અન્ય સંબંધિત નોકરીઓ નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી ભરતી સૂચના

હિન્દી ટાઇપિસ્ટ (1 પોસ્ટ)

જોબ વિગતો જુઓ

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ: 13મી એપ્રિલ 2022

જોબ સ્થાન: પલ્લીકરનાઈ, ચેન્નાઈ

પગાર ધોરણ: INR19900

સમાપ્ત થયેલ નોકરીઓ

જૂની નોકરીઓની યાદી.

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી ભરતી વિશે

સત્તાવાર સરનામું:

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ઓશન ટેક્નોલોજી એનઆઈઓટી કેમ્પસ, વેલાચેરી – તાંબરમ મેઈન રોડ, નારાયણપુરમ, પલ્લીકરનાઈ, ચેન્નાઈ – 600 100, તમિલનાડુ, ભારત.

ચેન્નાઈ,
તમિલનાડુ

ફોન: +91-44-66783300

ફેક્સ: +91-44-22460275


નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી (NIOT)ની સ્થાપના નવેમ્બર 1993માં કરવામાં આવી હતી. NIOTનું મુખ્ય મથક ચેન્નાઈ, તમિલનાડુમાં આવેલું છે. NIOT ની સ્થાપના ભારતીય વિશિષ્ટ આર્થિક ક્ષેત્ર (EEZ) માં નિર્જીવ અને જીવંત સંસાધનોની લણણી સાથે સંકળાયેલ વિવિધ ઇજનેરી સમસ્યાઓના ઉકેલ માટે વિશ્વસનીય સ્વદેશી તકનીક વિકસાવવા માટે કરવામાં આવી હતી. નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી મહાસાગર (કોસ્ટલ અને એન્વાયર્નમેન્ટલ) સંબંધિત વિસ્તારોમાં એપ્લિકેશન-ઓરિએન્ટેડ ટેક્નોલોજી વિકસાવવાના આદેશ સાથે કાર્ય કરે છે. NIOT ના ધ્યાનનું મુખ્ય ક્ષેત્ર તાજા પાણી અને નવીનીકરણીય ઉર્જા માટે વૈકલ્પિક તકનીકો શોધવા માટે સમુદ્ર સંસાધનોનો ઉપયોગ છે. મરીન સેન્સર સિસ્ટમ્સ જૂથની સ્થાપના NIOT દ્વારા મહાસાગરો માટેની તકનીકો વિકસાવવા અને તેનું પ્રદર્શન કરવા માટે કરવામાં આવી હતી. ત્યારથી જૂથ એનઆઈઓટીમાં અન્ય જૂથોને આપવામાં આવતા ઈલેક્ટ્રોનિક સપોર્ટ સિવાય અલગ પ્રકારની અંડરવોટર સેન્સર સિસ્ટમ્સના વિકાસમાં કેન્દ્રિત છે. કૃષિ અને પર્યટનના વિકાસ માટે અને ટાપુ જૂથોના કુદરતી દરિયાઈ સંસાધનોનો અભ્યાસ કરવા માટે, 1986 ના વર્ષમાં ટાપુ વિકાસ સત્તામંડળ (IDA) ની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી. સંશોધન અને વિકાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે મહાસાગર એકોસ્ટિક્સ જૂથની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી. પાણીની અંદરના ધ્વનિશાસ્ત્રમાં કારણ કે મહાસાગરોમાં મોટાભાગની એપ્લિકેશનો એકોસ્ટિક્સ પર આધાર રાખે છે. મહાસાગર ઈલેક્ટ્રોનિક્સ જૂથની સ્થાપના ઓશન ઓબ્ઝર્વેશન સિસ્ટમ્સ માટે ટેક્નોલોજી વિકસાવવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે કરવામાં આવી હતી. મહાસાગર ઈલેક્ટ્રોનિક્સ જૂથે મહાસાગર અવલોકન પ્રણાલી વિકસાવવાની છે અને સમુદ્રમાં એપ્લિકેશન માટે નિદર્શન કરવું પડશે. આ જૂથ ડીપ ઓશન બોટમ પ્રેશર રેકોર્ડર (DOPR) અને સુનામી અર્લી વોર્નિંગ સિસ્ટમ્સ, ઓટોનોમસ અંડરવોટર પ્રોફાઇલિંગ ડ્રિફ્ટર (AUPD), ડ્રિફ્ટર અને INSAT સેટેલાઇટનો ઉપયોગ કરીને ડેટા કમ્યુનિકેશન માટેની ટેક્નોલોજી માટે સરફેસ બોય ડેટા લોગરના વિકાસમાં સામેલ છે. નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ઓશન ટેક્નોલૉજી ડિસેલિનેશન, માઇનિંગ, ડેટા બૉય વગેરે જેવા વિવિધ કાર્યક્રમો માટે ઘણા ઑફશોર ઘટકો વિકસાવી રહી છે. આમાં નાના બોય્સ તેમજ મોટા જહાજો માટે ઊંડા પાણીમાં પાઇપલાઇન/રાઇઝર, મૂરિંગ્સનો સમાવેશ થાય છે. નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઓશન ટેક્નોલોજી ભરતી કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ તકો પ્રદાન કરે છે

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

કેટલી જગ્યાઓ ખાલી છે?

કુલ 1 જગ્યા ખાલી છે. હિન્દી ટાઇપિસ્ટ: 1 પોસ્ટ્સ,

હિન્દી ટાઇપિસ્ટ માટે પગાર ધોરણ શું છે?

પેસ્કેલ નીચે મુજબ છે હિન્દી ટાઇપિસ્ટ: INR19900,

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ઓશન ટેક્નોલોજીમાં હું હિન્દી ટાઇપિસ્ટની નોકરી માટે ક્યારે અરજી કરી શકું છું

તમે આપેલા સત્તાવાર દસ્તાવેજમાંથી પસાર થઈ શકો છો, અને ઑનલાઇન અરજી કરવા માટે સૂચનાઓને અનુસરો. સત્તાવાર પીડીએફમાં ઉલ્લેખિત તારીખોને હંમેશા અનુસરો.

જો પસંદ કરવામાં આવે તો મને ક્યાં મૂકવામાં આવશે?

પસંદ કરાયેલ ઉમેદવારને ચેન્નાઈના પલ્લીકરનાઈમાં મૂકવામાં આવશે

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ ક્યારે છે?

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 13મી એપ્રિલ, 2022

હું આ નોકરી માટે કેવી રીતે અરજી કરી શકું?

આ નોકરી સંબંધિત સંપૂર્ણ માહિતી આ પૃષ્ઠ પર આપવામાં આવી છે. સત્તાવાર દસ્તાવેજની લિંક પણ આપવામાં આવી છે. ઉમેદવારોને ઓનલાઈન અરજી કરતા પહેલા તેમાંથી સંપૂર્ણ રીતે પસાર થવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જો નોકરીમાં તમને રુચિ છે અને તમે હિન્દી ટાઇપિસ્ટ માટે લાયક છો, તો નીચે આપેલ ઑનલાઇન અરજી લિંક પર ક્લિક કરો. તમે ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો. યાદ રાખો કે આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 13મી એપ્રિલ, 2022

Leave a Comment