મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ ફોર્મ 2022 પૂર્વ અને પોસ્ટ મેટ્રિક યોજનાની અરજી

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ ફોર્મ 2022 મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ 2022 માટે ઑનલાઇન અરજી કરો મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ 2022 માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ મણિપુર પૂર્વ અને પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ માટે પાત્રતા માપદંડ 2022 મણિપુર પોસ્ટ મેટ્રિક અને પ્રિ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ 2022 મણિપુર પોસ્ટ મેટ્રિક અને પ્રિ-મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ 2022 મણિપુર ઑનલાઇન નોંધણી2020 અને 2022 માટે ઑનલાઇન અરજી

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ અરજી ફોર્મ 2022

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ ફોર્મ 2022

નંબર A/PM-2/OBC-2020:/451

12-માર્ચ-2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ: મણિપુર સ્ટેટ બોર્ડ પ્રિ મેટ્રિક અને પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ યોજના ઓનલાઈન અરજી પ્રક્રિયા બંધ કરવામાં આવી છે… ઉમેદવારો આગળની તમામ ચેતવણીઓ માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો…

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ 2022 વિશે ટૂંકી વિગતો

ઉત્પત્તિનું નામ મણિપુર સરકાર
શિષ્યવૃત્તિનું નામ મેટ્રિક પૂર્વ શિષ્યવૃત્તિ અને
પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ
અરજી સબમીશન શરૂ ફોર્મ ડિસેમ્બર 2021
અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ પોસ્ટ મેટ્રિક : 31-જાન્યુઆરી-2022
પ્રિ મેટ્રિક : 31-જાન્યુઆરી-2022
એપ્લિકેશન સ્થિતિ બંધ

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ ફોર્મ માટેની મહત્વપૂર્ણ તારીખો:

શિષ્યવૃત્તિ યોજનાનું નામ યોજના બંધ થવાની તારીખ ખામીયુક્ત ચકાસણી સંસ્થાની ચકાસણી શિષ્યવૃત્તિ માર્ગદર્શિકા
ST વિદ્યાર્થીઓ માટે પ્રી-મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ (ધોરણ IX અને X માટે)-મણિપુર 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 15-02-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 15-02-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા
ST વિદ્યાર્થીઓ-મણિપુર માટે પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 15-02-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 15-02-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા
મણિપુર એસસી વિદ્યાર્થીઓ માટે કેન્દ્રીય પ્રાયોજિત પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ 14-01-2022 ના રોજ બંધ 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા
ઓબીસી વિદ્યાર્થીઓ માટે કેન્દ્રીય પ્રાયોજિત પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ મણિપુર 14-01-2022 ના રોજ બંધ 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા
ડૉ. આંબેડકર કેન્દ્રીય રીતે પ્રાયોજિત પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ EBC વિદ્યાર્થીઓ માટે મણિપુર 14-01-2022 ના રોજ બંધ 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા
ધોરણ IX અને X મણિપુરમાં ભણતા અનુસૂચિત વિદ્યાર્થીઓ માટે કેન્દ્ર દ્વારા પ્રાયોજિત પ્રી મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ 14-01-2022 ના રોજ બંધ 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા
ઓબીસી વિદ્યાર્થીઓ માટે કેન્દ્રીય પ્રાયોજિત પ્રી મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ મણિપુર 14-01-2022 ના રોજ બંધ 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે 31-01-2022 સુધી ખુલ્લું રહેશે માર્ગદર્શિકા

શિષ્યવૃત્તિ માટે ઑનલાઇન અરજી કરવા માટે અહીં ક્લિક કરો

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ વિશે:

મણિપુર સરકાર હોશિયાર અને આર્થિક રીતે નબળા અને ગરીબ વિદ્યાર્થીઓને તેમના અભ્યાસ માટે પ્રોત્સાહિત કરવા માટે શિષ્યવૃત્તિ પ્રદાન કરે છે. આ તમામ સંબંધિતોની માહિતી માટે છે કે OBC (પ્રી-મેટ્રિક અને પોસ્ટ-મેટ્રિક), SC (પ્રી-મેટ્રિક અને પોસ્ટ-મેટ્રિક) અને EBC પોસ્ટ મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ યોજના હેઠળ ઓબીસી અને એસસી સમુદાય અને EBC સાથે સંબંધિત લાયક ઉમેદવારો માટે ઑનલાઇન શિષ્યવૃત્તિ અરજી. શૈક્ષણિક વર્ષ 2022 માટે માન્ય શાળા/કોલેજ/સંસ્થાઓ (સંસ્થાઓ)માં ટાયર રાજ્યની અંદર અને બહાર અભ્યાસ કરતા રાજ્યના વિદ્યાર્થીઓને આમંત્રિત કરવામાં આવ્યા છે. શિષ્યવૃત્તિ માટે ઓનલાઈન અરજીઓ સબમિટ કરવાની પ્રક્રિયા શરૂ કરવામાં આવી હતી ડિસેમ્બર 202 અને આ પોસ્ટ માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ હતી 31-જાન્યુઆરી-2022 નીચેથી અન્ય વિગતો તપાસો.

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ સૂચના:

આ તમામ સંબંધિતોની માહિતી માટે છે કે OBC (પ્રી-મેટ્રિક અને પોસ્ટ-મેટ્રિક), SC (પ્રી-મેટ્રિક અને પોસ્ટ-મેટ્રિક) અને EBC પોસ્ટ-મેટ્રિક શિષ્યવૃત્તિ યોજના હેઠળ ઓબીસી અને એસસી સમુદાયોના પાત્ર ઉમેદવારો માટે ઑનલાઇન શિષ્યવૃત્તિ અરજી અને શૈક્ષણિક વર્ષ 2021-22 માટે માન્ય શાળા/કોલેજો/સંસ્થાઓ(સંસ્થાઓ)માં રાજ્યમાં અને રાજ્યની બહાર અભ્યાસ કરતા રાજ્યના EBCને આમંત્રિત કરવામાં આવ્યા છે.

લાયકાતના ધોરણ :

 • ઓબીસી શિષ્યવૃત્તિ:- ઓબીસી વિદ્યાર્થીઓ આ શિષ્યવૃત્તિ બે અલગ-અલગ કેટેગરીમાં એટલે કે પ્રી-મેટ્રિક અને પોસ્ટ-મેટ્રિક સ્કોલરશિપમાં મેળવી શકે છે. વર્ગ I થી ધોરણ 10 ના વિદ્યાર્થીઓ કે જેમની કુલ વાર્ષિક કૌટુંબિક આવક રૂ. કરતા ઓછી અથવા તેની બરાબર છે. વાર્ષિક 2.5 લાખ પ્રી-મેટ્રિક કેટેગરીમાં આવે છે. જે વિદ્યાર્થીઓએ મેટ્રિક પૂર્ણ કર્યું છે અને ઉચ્ચ અભ્યાસ કરી રહ્યા છે, અને જેમની કુલ વાર્ષિક કૌટુંબિક આવક રૂ. કરતાં ઓછી અથવા તેની બરાબર છે. વાર્ષિક 1.5 લાખ પોસ્ટ-મેટ્રિક શ્રેણી હેઠળ આવે છે.
 • SC શિષ્યવૃત્તિ:- SC વિદ્યાર્થીઓ આ શિષ્યવૃત્તિ બે અલગ-અલગ કેટેગરીમાં એટલે કે પ્રી-મેટ્રિક અને પોસ્ટ-મેટ્રિક સ્કોલરશિપમાં મેળવી શકે છે. ધોરણ IX અને X વિદ્યાર્થીઓ કે જેમની કુલ વાર્ષિક કૌટુંબિક આવક રૂ. કરતા ઓછી અથવા તેની બરાબર છે. વાર્ષિક 2.5 લાખ પ્રી-મેટ્રિક કેટેગરીમાં આવે છે. જે વિદ્યાર્થીઓએ મેટ્રિક પૂર્ણ કર્યું છે અને ઉચ્ચ અભ્યાસ કરી રહ્યા છે અને જેમની કુલ વાર્ષિક કૌટુંબિક આવક રૂ. કરતાં ઓછી અથવા તેની બરાબર છે. વાર્ષિક 2.5 લાખ પોસ્ટ-મેટ્રિક શ્રેણી હેઠળ આવે છે.
 • આર્થિક રીતે પછાત વર્ગની શિષ્યવૃત્તિ:-આ શિષ્યવૃત્તિ સરકાર દ્વારા લેવામાં આવે છે. શાળા/કોલેજ/યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓ જે જનરલ કેટેગરી (SC,ST અને OBC સિવાયના) સાથે જોડાયેલા છે, જેમણે મેટ્રિક પૂર્ણ કર્યું છે અથવા ઉચ્ચ અભ્યાસ કરી રહ્યા છે. તેમની કુલ વાર્ષિક કૌટુંબિક આવક રૂ. કરતાં ઓછી અથવા તેની બરાબર હોવી જોઈએ. 1 લાખ પ્રતિ વર્ષ.

અરજી પત્રક સાથે અપલોડ કરવાના દસ્તાવેજો :

 • ઉમેદવારનો ફોટો અને સહી:- ઉમેદવારે તેની સ્કેન ઇમેજ અપલોડ કરવી જોઈએ; તાજેતરનો પાસપોર્ટ સાઇઝનો ફોટો [File size not more than 50KB size and resolution up to 250*250 pixel for photo and 140*60 pixel and must be “.jpg” or “.jpeg” or “.png” format].
 • *નોંધ:-બધા પ્રમાણપત્રો ફક્ત પીડીએફ ફાઇલ ફોર્મેટમાં અપલોડ કરવા જોઈએ.
 • આવક પ્રમાણપત્ર: પિતા/માતા/વાલી/પતિનું આવકનું પ્રમાણપત્ર 31 વર્ષ પૂરું થાય છેst સક્ષમ સત્તાવાળાઓ/એક્ઝિક્યુટિવ મેજિસ્ટ્રેટ દ્વારા જારી કરાયેલ મૂળમાં ચાલુ વર્ષના માર્ચ. પ્રાયોજક મંત્રાલય દ્વારા નિર્ધારિત યોજનાના હક માટે વર્તમાન આવક મર્યાદા છે:
  • આર્થિક રીતે પછાત વર્ગ (પોસ્ટ-મેટ્રિક) માટે વાર્ષિક 1 લાખ.
  • અન્ય પછાત વર્ગ (પોસ્ટ-મેટ્રિક) માટે વાર્ષિક 1.5 લાખ અને અન્ય પછાત વર્ગો (પ્રી-મેટ્રિક) માટે વાર્ષિક 2.5 લાખ
  • અનુસૂચિત જાતિ (પોસ્ટ-મેટ્રિક) માટે વાર્ષિક 2.5 લાખ અને અનુસૂચિત જાતિ (પ્રી-મેટ્રિક) માટે વાર્ષિક 2.5 લાખ
 • શિષ્યવૃત્તિ યોજના પ્રમાણપત્ર:- સક્ષમ સત્તાવાળાઓ/એક્ઝિક્યુટિવ મેજિસ્ટ્રેટ દ્વારા જારી કરાયેલ અરજદારનું OBC, SC પ્રમાણપત્ર. (મૂળ/સ્વ પ્રમાણિતની સ્કેન કોપી)
 • માર્કશીટ/એડમિટ કાર્ડ – અરજદારે પાછલા વર્ષની માર્કશીટ/એડમિટ કાર્ડને એક જ પીડીએફ ફાઇલમાં અપલોડ કરવાની જરૂર છે (મૂળ/સ્વ પ્રમાણિતમાં).
 • આધાર કાર્ડ – અરજદારે આધાર કાર્ડની સ્કેન કોપી અપલોડ કરવાની જરૂર છે (મૂળ/સ્વ પ્રમાણિત).
 • જન્મ તારીખ પ્રમાણપત્ર:- પોસ્ટ-મેટ્રિક અને પ્રી-મેટ્રિક માટે વર્ગ X પ્રમાણપત્ર અપલોડ કરો, સક્ષમ સત્તાવાળાઓ/એક્ઝિક્યુટિવ મેજિસ્ટ્રેટ દ્વારા જારી કરાયેલ જન્મ તારીખનું પ્રમાણપત્ર (મૂળ/સ્વ પ્રમાણિતમાં).
 • બેંક અધિકૃતતા પત્ર:-અરજદારે અહીંથી બેંક માટે અધિકૃતતા પત્ર ડાઉનલોડ કરવો આવશ્યક છે અધિકાર પત્ર
 • સંસ્થા ચકાસણી ફોર્મ:- અરજદારે અહીંથી ઇન્સ્ટિટ્યૂટ વેરિફિકેશન ફોર્મ ડાઉનલોડ કરવું આવશ્યક છે સંસ્થા ચકાસણી ફોર્મ

“તમામ ઉમેદવારો કૃપા કરીને ટિપ્પણી બોક્સમાં તમારી ટિપ્પણી મૂકો. જો ઉમેદવારોને આ પોસ્ટ અંગે કોઈ પ્રશ્ન હોય, તો કૃપા કરીને અમારી સાથે પૂછો. વધુ વિગતો માટે અમારી વેબસાઇટ સાથે સંપર્કમાં રહો (www.Jobriya.in).

FAQ (વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્ન)

હું મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ 2022 માટે કેવી રીતે અરજી કરી શકું?

તમે મણિપુર શિષ્યવૃત્તિની સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લઈને તેના માટે અરજી કરી શકો છો.

ઓનલાઈન અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ શું છે મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ 2022?

ઓનલાઈન અરજી ભરવા અને સબમિટ કરવાની છેલ્લી તારીખ બધું પતી ગયું : 31-જાન્યુ-2022

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ માટે અરજી પ્રક્રિયા ક્યારે શરૂ કરવામાં આવશે?

મણિપુર શિષ્યવૃત્તિ અરજીઓ ટૂંક સમયમાં શરૂ થશે. તમામ નવીનતમ સત્તાવાર અપડેટ્સ માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો.

Leave a Comment