સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ઑફ ઝારખંડ ટાઈમ ટેબલ 2022 cuj.ac.in CUJ તારીખ શીટ

CUJ તારીખ પત્રક 2022 સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ઓફ ઝારખંડ માટે નવીનતમ પરીક્ષાનું સમયપત્રક BA B.Sc B.Com MA M.Com MBA પરીક્ષા યોજના 2022 ડાઉનલોડ કરો સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ઑફ ઝારખંડ વાર્ષિક/સેમેસ્ટર પરીક્ષા CUJ ટાઈમ ટેબલ PDF ડાઉનલોડ કરો www.cuj.ac.in | નવીનતમ ઝારખંડ સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી નિયમિત અને ખાનગી પરીક્ષા યોજના 2022 યુનિવર્સિટી પરીક્ષા યોજના અપડેટ્સ

સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ઑફ ઝારખંડ ટાઈમ ટેબલ 2022

સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ઓફ ઝારખંડ ટાઈમ ટેબલ

02 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ:- ઝારખંડની સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટીએ 2 વર્ષની M.Sc ની 3જી સેમેસ્ટર લેબ પરીક્ષાનું ટાઈમ-ટેબલ બહાર પાડ્યું છે. ભૌતિકશાસ્ત્ર અને અન્ય અભ્યાસક્રમોમાં પરીક્ષાનું સમયપત્રક ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે. વિદ્યાર્થીઓ નીચે આપેલ લિંક દ્વારા તેમની પરીક્ષાની તારીખ ચકાસી શકે છે…

યુનિવર્સિટી વિશે:

ઝારખંડની સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી (CUJ) એ ભારતની સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી છે, જેની સ્થાપના 2009માં ભારતીય સંસદના અધિનિયમ (2009 ના અધિનિયમ નંબર 25) દ્વારા કરવામાં આવી હતી. ભારતના રાષ્ટ્રપતિએ આ અધિનિયમને સંમતિ આપી હતી. 20 માર્ચ 2009, જો કે યુનિવર્સિટી એક્ટ 15 જાન્યુઆરી 2009 ના રોજ અમલમાં આવ્યો હોવાનું માનવામાં આવે છે. ભારતની અન્ય કેન્દ્રીય યુનિવર્સિટીઓની જેમ તે એક શિક્ષણ અને સંશોધન યુનિવર્સિટી છે. CUJ 20 થી વધુ શાખાઓમાં, થોડા અનુસ્નાતક કાર્યક્રમો અને Ph.Ds માં પાંચ વર્ષના “સંકલિત માસ્ટર્સ પ્રોગ્રામ્સ” ઓફર કરે છે. આ કામચલાઉ 45-એકર બ્રામ્બે કેમ્પસમાં ચલાવવામાં આવે છે. આ નિયમિત અભ્યાસક્રમો ઉપરાંત તે ડિપ્લોમા અને પ્રમાણપત્ર કાર્યક્રમો પણ પ્રદાન કરે છે.

યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:-

  • સ્નાતક અભ્યાસક્રમો હેઠળ
  • અનુસ્નાતક અભ્યાસક્રમો
  • સંશોધન અભ્યાસક્રમો

ઝારખંડની સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટીની પરીક્ષા વિશે:-

એપ્રિલ / મેની પરીક્ષા યોજના વિશે માહિતગાર તમામ વિદ્યાર્થીઓ માર્ચ મહિનામાં પ્રકાશિત કરવામાં આવશે અને સપ્ટેમ્બર / ઓક્ટોબરની પરીક્ષાનું સમયપત્રક ઓગસ્ટ મહિનામાં પ્રકાશિત કરવામાં આવશે પરીક્ષા 2022ની તારીખ પત્રક / યોજના / ટાઇમ ટેબલ ડાઉનલોડ કરવા માટે અહીં નિયમિતપણે મુલાકાત લો અને બોર્ડને અનુસરો. પરીક્ષા સંબંધિત નવીનતમ માહિતી માટે વેબસાઇટ.

ઝારખંડની સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ટાઈમ ટેબલ વિશે:-

યુનિવર્સિટીની પરીક્ષાનું સમયપત્રક (તારીખ પત્રક) યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઇટ પર પ્રકાશિત કરવામાં આવશે, જો કે વિદ્યાર્થીઓને કોઈપણ પ્રકારની માહિતી માટે સંપર્કમાં રહેવા વિનંતી કરવામાં આવે છે.

નૉૅધ- આથી તમામ વિદ્યાર્થીઓને જણાવવામાં આવે છે કે, કૃપા કરીને વાર્ષિક/સેમેસ્ટર પરીક્ષા 2022ની યોજના/ટાઇમ ટેબલ/શેડ્યૂલ અંગે તમારી કૉલેજ સાથે સંપર્કમાં રહો.

બધા ઉમેદવારો કૃપા કરીને વધુ નવીનતમ અપડેટ્સ માટે અમારી સાથે સંપર્કમાં રહો. જો ઉમેદવારોને આ પોસ્ટ અંગે કોઈ પ્રશ્ન હોય તો ઉમેદવારો કૃપા કરીને અમને પૂછો. વધુ વિગતો માટે કૃપા કરીને નીચેની લિંકની મુલાકાત લો.

અંતિમ શબ્દો:

તમે અમારી વેબસાઇટ પરથી પરીક્ષા અને પરિણામ સંબંધિત તમામ અપડેટ મેળવી શકો છો (www.jobriya.in). અમારી વેબસાઇટ પર “બુકમાર્ક” ઉમેરીને અમારા સંપર્કમાં રહો.

ઉમેદવારો તેમની સંબંધિત ટિપ્પણીઓ ટિપ્પણી બોક્સમાં મૂકી શકે છે. ઉમેદવારો આ પોસ્ટ સંબંધિત કોઈપણ ક્વેરી શેર કરી શકે છે. અમારી પેનલ તમારી ક્વેરી ઉકેલશે.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો(FAQs)

ઝારખંડની સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી (CUJ) તેમની UG PG કોર્સીસ પરીક્ષા શેડ્યૂલ 2022 ક્યારે બહાર પાડશે?

યુનિવર્સિટીએ વિવિધ અભ્યાસક્રમોની પરીક્ષાનું સમયપત્રક બહાર પાડ્યું છે અને બાકીના અભ્યાસક્રમોની સૂચિ ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે.

હું સેન્ટ્રલ યુનિવર્સિટી ઓફ ઝારખંડ (CUJ) માં પરીક્ષાની તારીખ શીટ કેવી રીતે ચકાસી શકું?

પગલું 1. યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઇટની મુલાકાત લો.
પગલું – 2. સ્ટુડન્ટ્સ સેક્શન પર જાઓ અને સ્ટુડન્ટ્સ નોટિસ લિંક પર ક્લિક કરો.
પગલું – 3. તે પછી, બધી સૂચનાઓ ખુલી જશે, તારીખ પત્રક / ટાઇમ ટેબલ લિંક શોધો અને તેના પર ક્લિક કરો.
પગલું – 4. હવે ડેટ શીટ તમારા ઉપકરણની સ્ક્રીન પર ખુલી જશે જેને તમે PDF ફાઇલમાં ચેક અને ડાઉનલોડ કરી શકો છો.

Leave a Comment