મદદનીશ પ્રોફેસર માટે DSEC ભરતી 2022

દયાલ સિંહ કૉલેજ, દિલ્હી એ દિલ્હી યુનિવર્સિટીની સહ-શૈક્ષણિક કૉલેજ છે. આ કોલેજ દિલ્હી યુનિવર્સિટીની સંસ્થાઓમાંની એક છે. તેની સ્થાપના 1959 માં કરવામાં આવી હતી અને તે દિલ્હીમાં સ્થિત છે. તે વિજ્ઞાન, માનવતા અને વાણિજ્યમાં અંડરગ્રેજ્યુએટ તેમજ અનુસ્નાતક અભ્યાસક્રમો પ્રદાન કરે છે. માનવ સંસાધન વિકાસ મંત્રાલય દ્વારા જાહેર કરાયેલી તે ભારતની ટોચની 10 કોલેજોમાંની એક છે. કોલેજ દક્ષિણ દિલ્હીમાં લોધી રોડ પર કેન્દ્રિય રીતે સ્થિત છે.

ધ ટ્રિબ્યુન અને પંજાબ નેશનલ બેંકના સ્થાપક સરદાર દયાલ સિંહ મજીઠિયાની એસ્ટેટમાંથી આ કૉલેજની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી, જેમણે 1895માં બિનસાંપ્રદાયિક કૉલેજ માટે શૈક્ષણિક ટ્રસ્ટની સ્થાપના માટે તેમની એસ્ટેટ વિલ કરી હતી. પરિણામે, 1910માં લાહોરમાં દયાલ સિંહ કૉલેજની સ્થાપના કરવામાં આવી. ભારતના ભાગલા પછી, કરનાલ અને દિલ્હીમાં દયાલ સિંહ કૉલેજની સ્થાપના કરવામાં આવી. તેણે 1959 માં દિલ્હી યુનિવર્સિટીની ઘટક કૉલેજ તરીકે રાજધાનીમાં કાર્ય કરવાનું શરૂ કર્યું અને 1978 માં યુનિવર્સિટી જાળવણી સંસ્થા તરીકે દિલ્હી યુનિવર્સિટી દ્વારા તેનો કબજો લેવામાં આવ્યો.

દયાલ સિંહ કોલેજની ભરતી વહીવટી અધિકારી, વરિષ્ઠ તકનીકી સહાયક (કમ્પ્યુટર), મદદનીશ, જુનિયર સહાયક, MTS – પુસ્તકાલય, MTS – કમ્પ્યુટર લેબ જેવી ઘણી જગ્યાઓ માટે કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ તકો પ્રદાન કરે છે.

રસ ધરાવતા ઉમેદવારો LL.B અથવા MBA અથવા CA/ICWA અથવા MCA અથવા M.Phil/Ph.D માં અભ્યાસક્રમો કરી શકે છે. લાયકાત, MCA અથવા M.Sc. (કોમ્પ્યુટર સાયન્સ/આઈટી) અથવા બી.ટેક. /BE (કોમ્પ્યુટર સાયન્સ / ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી / ECE), કોઈપણ વિદ્યાશાખામાં સ્નાતક + કમ્પ્યુટરનું કાર્યકારી જ્ઞાન અને કમ્પ્યુટર એપ્લિકેશન / ઓફિસ મેનેજમેન્ટ / સેક્રેટરીયલ પ્રેક્ટિસ / નાણાકીય વ્યવસ્થાપન / એકાઉન્ટ્સમાં ઓછામાં ઓછા 6 મહિનાની અવધિનું ડિપ્લોમા / પ્રમાણપત્ર, વરિષ્ઠ માધ્યમિક શાળા પ્રમાણપત્ર ( +2) + કોમ્પ્યુટર એપ્લિકેશન/ઓફિસ મેનેજમેન્ટ/સેક્રેટરીયલ પ્રેક્ટિસ / ફાઇનાન્સિયલ મેનેજમેન્ટ / એકાઉન્ટ્સમાં ડિપ્લોમા / પ્રમાણપત્ર + દયાલ સિંઘ કોલેજમાં શ્રેષ્ઠ કારકિર્દી માટે કોમ્પ્યુટર દ્વારા અંગ્રેજીમાં 40 wpm અથવા હિન્દીમાં 30 wpm ટાઈપિંગ સ્પીડ ધરાવતો હોવો જોઈએ.

ફોન: 011-24369983, 011-2656470

ફેક્સ:

Leave a Comment