નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરીના ડિરેક્ટર માટે ભરતી 2022

NMML ભરતી 2022 nehrumemorial.nic.in નોકરીઓ. નવીનતમ જોબ: નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરી ડિરેક્ટરની ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે.

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરીએ ડિરેક્ટરની ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરી છે.


ખાલી જગ્યા પરિપત્ર નંબર:

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને પુસ્તકાલય
ડિરેક્ટરની ભરતી માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે

દિગ્દર્શક

નોકરીનું સ્થાન:

તીન મૂર્તિ ભવન, નવી દિલ્હી, 110011 દિલ્હી

છેલ્લી તારીખ: 08 એપ્રિલ 2022

કામદારનો પ્રકાર: આખો સમય

ખાલી જગ્યાઓની સંખ્યા: 1 પોસ્ટ

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને પુસ્તકાલય
નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરી ભરતી 2022 વિગતો
નોકરી ભૂમિકા દિગ્દર્શક
શિક્ષણની આવશ્યકતા
કુલ ખાલી જગ્યા 1 પોસ્ટ
જોબ સ્થાનો નવી દિલ્હી
ઉંમર મર્યાદા 8મી એપ્રિલ, 2022ના રોજ 50 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના
અનુભવ 10 – 15 વર્ષ
પગાર 67700 – 208700 (પ્રતિ મહિને)
પર પોસ્ટ કરવામાં આવ્યું 11 માર્ચ, 2022
અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ 08 એપ્રિલ, 2022

શૈક્ષણિક લાયકાત: M.Sc

નહેરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાઇબ્રેરી (NMML), સંસ્કૃતિ મંત્રાલય હેઠળની એક સ્વાયત્ત સંસ્થા, નેહરુ પ્લેનેટોરિયમના ડિરેક્ટરના પદ પર નિમણૂક માટે લાયક ઉમેદવારોની શોધ કરે છે.

1. પોસ્ટ: ડિરેક્ટર, નેહરુ પ્લેનેટોરિયમ

2. પોસ્ટની સંખ્યા: એક (1)

3. શ્રેણી: અસુરક્ષિત

4. પગાર ધોરણ: સ્તર-11 (રૂ. 67700-208700)

5. આવશ્યકતાઓ:- એમએસસી. ફિઝિક્સ/ એસ્ટ્રોનોમી/ એસ્ટ્રોફિઝિક્સ/ કોસ્મોલોજીમાં પ્લેનેટોરિયમ અને સંબંધિત ક્ષેત્રોમાં ઓછામાં ઓછો 10 વર્ષનો અનુભવ.

6. ઇચ્છનીય:- ભૌતિકશાસ્ત્ર/ ખગોળશાસ્ત્ર/ એસ્ટ્રોફિઝિક્સ/ કોસ્મોલોજીમાં પીએચડી પર્યાપ્ત કોમ્પ્યુટર સાક્ષરતા

પગાર ધોરણ:
INR
67700 – 208700 (પ્રતિ મહિને)

ઉંમર મર્યાદા: 8મી એપ્રિલ, 2022ના રોજ 50 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના

પસંદગી પ્રક્રિયા

જો પોસ્ટ માટેની જાહેરાતના જવાબમાં મળેલી કુલ અરજીઓની સંખ્યા વધુ હોય, તો NMMLની યોગ્ય રીતે રચાયેલી પસંદગી સમિતિએ પસંદગી પ્રક્રિયાને આગળ લઈ જવા માટે ઉમેદવારોની શોર્ટલિસ્ટિંગ માટે વધારાના માપદંડો ઘડવાનો અધિકાર અનામત રાખવો જોઈએ.

કેવી રીતે અરજી કરવી:

રસ ધરાવતા ઉમેદવારો તેમની અરજીઓ શૈક્ષણિક લાયકાત અને અનુભવ પ્રમાણપત્રોની સ્વપ્રમાણિત નકલો વગેરે સાથે આ ઓફિસના સરનામે મોકલી શકે છે એટલે કે ડિરેક્ટર, નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાઇબ્રેરી, તીન મૂર્તિ હાઉસ, નવી દિલ્હી-110011, જેથી 8મી એપ્રિલ સુધીમાં નવીનતમ પહોંચી શકાય. 2022.

મહત્વપૂર્ણ તારીખો:

આના રોજ પ્રકાશિત: 11 માર્ચ 2022

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાયબ્રેરી નીચેની જગ્યાઓ માટે ભરતી:

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરીમાં સક્રિય નોકરીઓની સૂચિ. અન્ય સંબંધિત નોકરીઓ નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરી ભરતી સૂચના

નિયામક (1 પોસ્ટ)

જોબ વિગતો જુઓ

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ: 08 એપ્રિલ 2022

નોકરીનું સ્થાન: તીન મૂર્તિ ભવન, નવી દિલ્હી

પગાર ધોરણ: INR 67700 – 208700 (પ્રતિ મહિને)

સમાપ્ત થયેલ નોકરીઓ

જૂની નોકરીઓની યાદી.

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરી ભરતી વિશે

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાયબ્રેરી (NMML) એ નવી દિલ્હી, ભારતમાં એક સંગ્રહાલય અને પુસ્તકાલય છે, જેનો ઉદ્દેશ્ય ભારતીય સ્વતંત્રતા ચળવળના ઈતિહાસને સાચવવા અને પુનઃનિર્માણ કરવાનો છે. તીન મૂર્તિ હાઉસ સંકુલમાં સ્થિત, તે ભારતીય સંસ્કૃતિ મંત્રાલય હેઠળની એક સ્વાયત્ત સંસ્થા છે અને તેની સ્થાપના 1964માં ભારતના પ્રથમ વડાપ્રધાન જવાહરલાલ નેહરુના મૃત્યુ પછી કરવામાં આવી હતી. તેનો હેતુ આધુનિક અને સમકાલીન ઇતિહાસ પર શૈક્ષણિક સંશોધનને પ્રોત્સાહન આપવાનો છે.[2] આજે, નેહરુ મેમોરિયલ લાઇબ્રેરી એ ભારતના પ્રથમ વડા પ્રધાન પર વિશ્વનું અગ્રણી સંસાધન કેન્દ્ર છે.[3] તેના આર્કાઇવ્સમાં મહાત્મા ગાંધીના મોટા ભાગના લખાણો છે,[4] તેમજ સી. રાજગોપાલાચારી, બીસી રોય, જયપ્રકાશ નારાયણ, ચરણ સિંહ, સરોજિની નાયડુ અને રાજકુમારી અમૃત કૌરના ખાનગી કાગળો. માર્ચ 2010 માં તેણે તેના આર્કાઇવ્સનો ડિજિટાઇઝેશન પ્રોજેક્ટ શરૂ કર્યો, અને જૂન 2011 સુધીમાં, હસ્તપ્રતોના 867,000 પૃષ્ઠો અને 29,807 ફોટોગ્રાફ્સ સ્કેન કરવામાં આવ્યા હતા અને ડિજિટલ લાઇબ્રેરી વેબસાઇટ પર 500,000 પૃષ્ઠો અપલોડ કરવામાં આવ્યા હતા.[3] NMML ના જાણીતા પ્રકાશનોમાં જવાહરલાલ નેહરુના પસંદગીના કાર્યો, રસ્કિન બોન્ડ દ્વારા મેન ઓફ ડેસ્ટિની, નેહરુ કાવ્યસંગ્રહ (1980) અને નેહરુ કાવ્યસંગ્રહનો સમાવેશ થાય છે.

સત્તાવાર સરનામું:

નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાઈબ્રેરી, તીન મૂર્તિ ભવન, નવી દિલ્હી, દિલ્હી 110011
નવી દિલ્હી,
દિલ્હી
110011

ફોન: 23015333, 23017089

ફેક્સ: 23793296


નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાઈબ્રેરી (NMML)ની સ્થાપના જવાહરલાલ નેહરુની યાદમાં કરવામાં આવી હતી. તે ભારત સરકારના સંસ્કૃતિ મંત્રાલય હેઠળની એક સ્વાયત્ત સંસ્થા છે. NMML વિદ્વાનોને (i) આધુનિક ભારતીય ઇતિહાસ અને સમકાલીન અભ્યાસ (ii) ભારતીય વિકાસમાં પરિપ્રેક્ષ્ય (સામાજિક આર્થિક અને સાંસ્કૃતિક) અને (iii) ભારત અને વિશ્વ અર્થવ્યવસ્થા અને રાજનીતિમાં બદલાતા વલણોમાં સંશોધન કરવા માટે ફેલોશિપ ઓફર કરે છે. વરિષ્ઠ ફેલો બનવા માટે વ્યક્તિને તેના ક્ષેત્રમાં નોંધપાત્ર જ્ઞાન અને સંશોધન હાથ ધરવાનો અને માર્ગદર્શન આપવાનો અનુભવ. NMML માં ફેલો બનવા માટે વ્યક્તિ પાસે સારો શૈક્ષણિક રેકોર્ડ, પીએચડી ડિગ્રી અથવા સમકક્ષ પ્રકાશિત કાર્ય સાથે 5 વર્ષનો અધ્યાપન અનુભવ અથવા પોસ્ટડોક્ટરલ સંશોધન અનુભવ હોવો જોઈએ. જુનિયર ફેલો બનવા માટે ઉમેદવાર પાસે સારો શૈક્ષણિક રેકોર્ડ અને વિદ્વતાપૂર્ણ પ્રકાશન અને પીએચડી ડિગ્રી હોવી જોઈએ. નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાઇબ્રેરી (NMML) ભરતી સિનિયર ફેલો, ફેલો અને જુનિયર ફેલો જેવી ઘણી પોસ્ટ માટે શ્રેષ્ઠ કારકિર્દી પ્રદાન કરે છે. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ અને લાઇબ્રેરીમાં શ્રેષ્ઠ કારકિર્દી માટે પીએચડી કરી શકે છે અને તેમના સંબંધિત ક્ષેત્રમાં સારું સંશોધન કાર્ય કરી શકે છે.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

કેટલી જગ્યાઓ ખાલી છે?

કુલ 1 જગ્યા ખાલી છે. ડિરેક્ટર: 1 પોસ્ટ,

નિયામક, પસંદગી પ્રક્રિયા માટે પગાર ધોરણ શું છે, કેવી રીતે અરજી કરવી:?

પેસ્કેલ નીચે મુજબ છે ડિરેક્ટર: INR 67700 – 208700 (પ્રતિ મહિને),

હું નિયામક, પસંદગી પ્રક્રિયા માટે ક્યારે અરજી કરી શકું, કેવી રીતે અરજી કરવી: નેહરુ મેમોરિયલ મ્યુઝિયમ એન્ડ લાઇબ્રેરીમાં નોકરી

તમે આપેલા સત્તાવાર દસ્તાવેજમાંથી પસાર થઈ શકો છો, અને ઑનલાઇન અરજી કરવા માટે સૂચનાઓને અનુસરો. અધિકૃત પીડીએફમાં ઉલ્લેખિત તારીખોને હંમેશા અનુસરો.

જો પસંદ કરવામાં આવે તો મને ક્યાં મૂકવામાં આવશે?

પસંદ કરાયેલ ઉમેદવારને તીન મૂર્તિ ભવન, નવી દિલ્હીમાં મૂકવામાં આવશે

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ ક્યારે છે?

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 8મી એપ્રિલ, 2022

હું આ નોકરી માટે કેવી રીતે અરજી કરી શકું?

આ નોકરી સંબંધિત સંપૂર્ણ માહિતી આ પૃષ્ઠ પર આપવામાં આવી છે. સત્તાવાર દસ્તાવેજની લિંક પણ આપવામાં આવી છે. ઉમેદવારોને ઓનલાઈન અરજી કરતા પહેલા તેમાંથી સંપૂર્ણ રીતે પસાર થવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જો નોકરીમાં તમને રુચિ છે અને તમે નિયામક, પસંદગી પ્રક્રિયા, કેવી રીતે અરજી કરવી: માટે લાયક છો, તો નીચે આપેલ ઑનલાઇન અરજી લિંક પર ક્લિક કરો. તમે ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો. યાદ રાખો કે આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 8મી એપ્રિલ, 2022

Leave a Comment