જમ્મુ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022 coeju.com BA BCom BSc MA સ્કીમ

જમ્મુ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022 અહીં તપાસો BA B.Sc B.Com MA M.Sc MBA ભાગ 1/ 2/ 3 પરીક્ષા માટે જમ્મુ યુનિવર્સિટીની વાર્ષિક પરીક્ષા યોજના 1/ 2/ 3 પરીક્ષા જમ્મુ યુનિવર્સિટીની પરીક્ષાની તારીખ પત્રક PDF www.coeju.com પર જાહેર કરવામાં આવી છે.

અહીં ડાઉનલોડ કરો જમ્મુ યુનિવર્સિટી ટાઈમ ટેબલ પીડીએફ રિલીઝ @jammuuniversity.ac.in | તાજેતરની જમ્મુ યુનિવર્સિટી નિયમિત/ખાનગી પરીક્ષા શેડ્યૂલ 2022 જમ્મુ યુનિવર્સિટી ઓડ-ઇવન સેમેસ્ટર પરીક્ષા સમય કોષ્ટક 2022 COEJU પરીક્ષા યોજના તારીખો 1લી, 2જી, 3જી, 4ઠ્ઠી, 5મી સેમેસ્ટર પરીક્ષા 2022 અપડેટ્સ તપાસો

જમ્મુ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022

જમ્મુ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ

11 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ:- યુનિવર્સિટીએ B. ફાર્મા 1ST SEM પરીક્ષા – માર્ચ/એપ્રિલ – 2022 અને વિવિધ UG PG પરીક્ષાની સમયપત્રકની તારીખ શીટ બહાર પાડી છે. વિદ્યાર્થીઓ તેમની પરીક્ષાની તારીખ કોષ્ટકમાં નીચે આપેલ લિંક દ્વારા ચકાસી શકે છે…

કેન્દ્રની સૂચના નં. MBBS પ્રી-ફાઇનલના 1 પ્રો. નિયમિત પરીક્ષા – માર્ચ 2022 – 07 માર્ચ 2022

જમ્મુ યુનિવર્સિટી વિશે:-

નેશનલ એસેસમેન્ટ એન્ડ એક્રેડિટેશન કાઉન્સિલ ઓફ ઈન્ડિયા દ્વારા ‘A’ ગ્રેડ યુનિવર્સિટી તરીકે માન્યતા પ્રાપ્ત જમ્મુ યુનિવર્સિટી 1969માં કાશ્મીર અને જમ્મુ યુનિવર્સિટી એક્ટ 1969 દ્વારા અસ્તિત્વમાં આવી હતી, જે અગાઉની જમ્મુ અને કાશ્મીર યુનિવર્સિટીના વિભાજન બાદ થઈ હતી.

યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરવામાં આવતા અભ્યાસક્રમો:-

ગ્રામીણ વિકાસમાં માસ્ટર ડિગ્રી પ્રોગ્રામ એલએલબી (વ્યવસાયિક)
એમ.એડ MPEd
BPEd BA LL.B (5 વર્ષ).
BA અંગ્રેજી (ઓનર્સ) બી. કોમ (ઓનર્સ)
BBA (હોટેલ મેનેજમેન્ટ) B.Lib.I. Sc
M.Lib.I.Sc પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા ઇન બિઝનેસ મેનેજમેન્ટ (BBM)
માર્કેટિંગ અને સેલ્સ મેનેજમેન્ટમાં પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા બેંકિંગ અને રિસ્ક મેનેજમેન્ટમાં પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા
એકાઉન્ટિંગ અને ફાઇનાન્સમાં પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા માનવ અધિકાર અને ફરજો શિક્ષણમાં પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા
બાયોઇન્ફોર્મેટિક્સમાં પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા કોમ્પ્યુટર એપ્લિકેશન્સમાં પોસ્ટ-ગ્રેજ્યુએટ કોર્સ
એમ. ફિલ. પીએચ. ડી. વગેરે.

પરીક્ષા અને તારીખ પત્રક વિશે:-

જમ્મુ યુનિવર્સિટીએ 2022ની બાકીની પરીક્ષા યોજના માટે કેટલીક પરીક્ષા યોજના જાહેર કરી છે જાહેર કર્યું છે. જમ્મુ યુનિવર્સિટી ક્રમશઃ નવેમ્બર-ડિસેમ્બર અને મે-જૂન મહિનામાં ઓડ ઈવન સેમેસ્ટર પરીક્ષાનું આયોજન કરે છે. જમ્મુ યુનિવર્સિટીની વાર્ષિક પરીક્ષા દર વર્ષે એપ્રિલ મહિનામાં લેવામાં આવે છે. તમામ ઉમેદવારો કે જેઓ BA B.Com B.Sc MA M.Com M.sc પરીક્ષા યોજના માટે શોધ કરી રહ્યા છે તેઓને અમારી સાથે સંપર્કમાં રહેવા વિનંતી કરવામાં આવે છે કારણ કે યુનિવર્સિટી કોઈપણ તારીખ શીટ જાહેર કરે છે અમે તેને શક્ય તેટલી વહેલી તકે પ્રકાશિત કરીશું.

જમ્મુ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2021 – 2022

નોંધ- જો કોઈ વિદ્યાર્થીને જમ્મુ યુનિવર્સિટી અંગે કોઈ સમસ્યા હોય પરીક્ષા યોજના કૃપા કરીને અહીં એક ટિપ્પણી મૂકો (નીચે આપેલ ટિપ્પણી બોક્સ દ્વારા). અમે તમને મદદ કરવાનો પ્રયત્ન કરીશું. www.jobriya.in

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

જમ્મુ યુનિવર્સિટી તેમની વાર્ષિક/સેમેસ્ટર પરીક્ષા શેડ્યૂલ ક્યારે જાહેર કરશે?

જમ્મુ યુનિવર્સિટીએ વિવિધ અભ્યાસક્રમોની પરીક્ષાનું શેડ્યૂલ બહાર પાડ્યું છે. કોઈપણ ચોક્કસ કોર્સ શેડ્યૂલ તપાસવા માટે, તમે યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઈટ પર જઈ શકો છો અથવા તમે અમારી પોસ્ટ પરથી પણ જોઈ શકો છો.

હું જમ્મુ યુનિવર્સિટીમાં મારી પરીક્ષાની તારીખ શીટ કેવી રીતે ચકાસી શકું?

પગલું – 1. યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટની મુલાકાત લો “www.jammuuniversity.ac.in
પગલું – 2. તમારું કર્સર ” પર મૂકોવિદ્યાર્થી ખૂણો” શોધવા માટે ટેબ “પરીક્ષાઓ“તેમાં વિકલ્પ.
પગલું – 3. ” પર ક્લિક કરોપરીક્ષાઓ” વિકલ્પ.
પગલું – 4. તે પછી “પર ક્લિક કરોતારીખ શીટ” વિકલ્પ.
પગલું – 5. હવે તમે તમારા અભ્યાસક્રમ અનુસાર તમારી પરીક્ષાની તારીખ શીટ ચકાસી શકો છો.

Leave a Comment