APSC ડેપ્યુટી સેક્રેટરી ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે

આસામ પબ્લિક સર્વિસ કમિશન (APSC)
નાયબ સચિવની ભરતી માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે

શૈક્ષણિક લાયકાત:
(i) હાઈકોર્ટના એડવોકેટ અથવા ડિસ્ટ્રિક્ટ કોર્ટના પ્લીડર કે જેમણે 5 વર્ષથી પ્રેક્ટિસ કરી હોય અથવા,
(ii) ઓછામાં ઓછા 5 વર્ષનો ન્યાયિક અધિકારી.
(iii) (જરૂરી દસ્તાવેજો અપલોડ કરો.)

અરજી ફી: ભારત સરકારના ઈલેક્ટ્રોનિક્સ અને ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી મંત્રાલય (MeitY) દ્વારા ડિજિટલ ઈન્ડિયા પહેલ હેઠળ, APSC એ MeitY માન્ય સંસ્થા CSC-SPVની મદદથી તેનું ઓનલાઈન ભરતી પોર્ટલ શરૂ કરવાનું નક્કી કર્યું છે, જે રૂ.ની પ્રોસેસિંગ ફી વસૂલશે. . દરેક ઉમેદવાર પાસેથી 30.00/- + 18% ટેક્સ = રૂ. 35.40/-.

પસંદગી પ્રક્રિયા

પસંદગીની પ્રક્રિયા પછીથી સૂચિત કરવામાં આવશે અને જો જરૂરી હોય તો કોરિજેન્ડમ/પરિશિષ્ટ જારી કરીને અનુસરવામાં આવશે. આયોગ કોઈપણ પોસ્ટ/પોસ્ટ્સ અથવા સેવા/સેવાઓના સંદર્ભમાં સ્થિતિ, સંવર્ગ અને ગ્રેડ અથવા જાહેરાત કરાયેલ પોસ્ટ/પોસ્ટ્સ અથવા સેવા/સેવાઓ માટે મળેલી અરજીઓની સંખ્યાને ધ્યાનમાં લઈને પસંદગી માટેની જોગવાઈ નક્કી કરશે.

કેવી રીતે અરજી કરવી:

(a) ઓનલાઈન અરજીની શરૂઆતની તારીખ: 10-03-2022

(b) ઓનલાઈન અરજી કરવાની અંતિમ તારીખ: 08-04-2022

અરજી ફી ભરવાની છેલ્લી તારીખ: 11-04-2022

1. અરજદારોએ APSC ની ભરતી વેબસાઇટ મારફતે ઓનલાઈન અરજી કરવી જરૂરી છે. અરજીના અન્ય કોઈ માધ્યમ/પદ્ધતિ સ્વીકારવામાં આવશે નહીં અને અરજી ટૂંકમાં નકારી કાઢવામાં આવશે.

2. જે અરજદારોએ હજુ સુધી APSC ના ઓનલાઈન રિક્રુટમેન્ટ પોર્ટલમાં નોંધણી કરાવી નથી, તેઓએ પહેલા APSC ની ભરતી વેબસાઈટ પર જવું જરૂરી છે. https://online.apscrecruitment.in અને ‘અહીં નોંધણી કરો’ લિંક પર ક્લિક કરીને પોતાને રજીસ્ટર કરો અને મૂળભૂત વિગતો આપીને વન ટાઈમ રજિસ્ટ્રેશન (ઓટીઆર) પ્રક્રિયા પૂર્ણ કરો.

3. ઉમેદવારોને ઓનલાઈન અરજીમાં માન્ય અને સક્રિય ઈ-મેલ સરનામા સાથે નોંધણી કરાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. ઓનલાઈન અરજીમાં કરાયેલા દાવાઓના સંદર્ભમાં સબમિટ કરવાના પ્રમાણપત્રોની નકલોના સંદર્ભમાં ઈન્ટરવ્યુનું સમયપત્રક અને આવશ્યકતાઓ, યોગ્ય સમયે કમિશનની વેબસાઈટ દ્વારા ઉમેદવારોને જાણ કરવામાં આવશે.

4. એકાઉન્ટ બનાવ્યા પછી, અરજદારોએ ઓળખપત્રો સાથે લોગિન કરવાની જરૂર છે.

5. લૉગિન કર્યા પછી, અરજદારોએ વ્યક્તિગત માહિતી, શૈક્ષણિક લાયકાત, કાર્ય અનુભવ, ફોટો (ન્યૂનતમ કદ-20 KB અને મહત્તમ કદ-200 KB અને 3 મહિના કરતાં જૂની નહીં) અને હસ્તાક્ષર (ન્યૂનતમ કદ-) જેવી વન-ટાઇમ નોંધણી વિગતો પ્રદાન કરવાની જરૂર છે. 20 KB અને મહત્તમ કદ-200 KB) અને અન્ય જરૂરી દસ્તાવેજો. એકવાર આ વિગતો સબમિટ થઈ ગયા પછી, અરજદારો વન ટાઈમ નોંધણી વિગતો ડાઉનલોડ કરી શકશે. પછી અરજદારો હોમ->ડેશબોર્ડ પર ક્લિક કરી શકે છે અને ‘એપ્લાય સેક્શન’માં APSCની લાઈવ જાહેરાતો જોઈ શકે છે. મહેરબાની કરીને નોંધ કરો કે એક સમયની નોંધણીની વિગતો માત્ર એક જ વાર પ્રદાન કરવાની જરૂર છે.

6. અરજદારોને જાહેરાત માટે અરજી કરતા પહેલા યોગ્યતાના માપદંડો અને અન્ય સંબંધિત વિગતો કાળજીપૂર્વક વાંચવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. ઓનલાઈન ફોર્મમાં ફરજિયાત ક્ષેત્રો * (ફૂદડી) ચિહ્ન સાથે ચિહ્નિત થયેલ છે.

7. ઉમેદવારોએ દસ્તાવેજોની વિગતો જેમ કે પ્રમાણપત્ર નંબર, જારી કરવાની તારીખ, જારી કરવાનો અધિકારી સબમિટ કરવો અને દસ્તાવેજો/પ્રમાણપત્રો (જ્યારે પણ માંગવામાં આવે ત્યારે) અરજી ફોર્મમાં તેમના દ્વારા કરવામાં આવેલા દાવાના સમર્થનમાં અપલોડ કરવા આવશ્યક છે જેમ કે, જન્મ તારીખ, અનુભવ, લાયકાત(ઓ) વગેરે અથવા અન્ય કોઈપણ માહિતી, પીડીએફ ફાઇલમાં એવી રીતે કે ફાઇલનું કદ 200 KB કરતાં વધુ ન હોય અને જ્યારે પ્રિન્ટઆઉટ લેવામાં આવે ત્યારે તે સુવાચ્ય હોય. તે હેતુ માટે, અરજદાર 200 ડીપીઆઈ ગ્રે સ્કેલમાં દસ્તાવેજો/પ્રમાણપત્રો સ્કેન કરી શકે છે.

8. ઓનલાઈન અરજી ફોર્મમાં સબમિટ કરવામાં આવેલ દસ્તાવેજની વિગતો વ્યક્તિગત વિવા-વોસ ઈન્ટરવ્યુ સમયે ચકાસવામાં આવશે.

9. અરજદારે અરજી ફોર્મમાં પૂછ્યા મુજબની તમામ માહિતી કાળજીપૂર્વક ભરવી જોઈએ અને અંતિમ સબમિશન પહેલાં ‘પૂર્વાવલોકન’ બટનને સક્ષમ કરવા માટે ઘોષણાઓના ચેકબોક્સ પર ક્લિક કરવું જોઈએ.

10. અરજદારોએ ખાતરી કરવી જોઈએ કે અંતિમ સબમિશન પહેલાં એપ્લિકેશનમાં તમામ સંબંધિત ફીલ્ડ યોગ્ય રીતે ભરવામાં આવ્યા છે, કારણ કે અંતિમ સબમિશન પછી સંપાદન કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં.

11. અરજદાર દ્વારા ભરવામાં આવેલી વિગતોનું પૂર્વાવલોકન કર્યા પછી તે/તેણી અંતિમ સબમિશન માટે ‘સબમિટ’ પર ક્લિક કરી શકે છે અથવા અરજી ફોર્મના અંતિમ સબમિશન પહેલાં જરૂરી સુધારાઓ માટે ‘રદ કરો’ બટન પર ક્લિક કરી શકે છે.

12. ફોર્મ સબમિશન પૂર્ણ થવા પર અરજદારે લાગુ પડતી પ્રોસેસિંગ ફી સાથે અરજી ફી ચૂકવવાની રહેશે.

13. અરજદાર દ્વારા એકવાર ભરેલી અરજી ફી પરત કરવામાં આવશે નહીં.

14. ચુકવણીમાં નિષ્ફળતાના કિસ્સામાં અરજદારે બેંકમાંથી ચૂકવણીની ચકાસણી કરવા માટે ‘વેલીડેટ પેમેન્ટ’ બટન પર ક્લિક કરવું જોઈએ. એક જ ટ્રાન્ઝેક્શન માટે ડબલ ડેબિટ એટલે કે રકમ બે વાર ડેબિટ થવાના કિસ્સામાં, બેંક 5-7 કામકાજના દિવસોમાં આપમેળે અરજદારને ફી રિફંડ કરશે.

15. તમારી સંપૂર્ણ અરજી સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ થવા પર, તમારા રજિસ્ટર્ડ ઈમેલ-આઈડી પર એક ઓટો-જનરેટેડ ઈમેલ મેસેજ મોકલવામાં આવશે.

16. જો તે અરજી માટે ફી ચૂકવવામાં ન આવે તો અરજદારની અરજી ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે નહીં.

17. અરજદાર સામાન્ય સેવા કેન્દ્રો દ્વારા તેમનું ઓનલાઈન ફોર્મ પણ ભરી શકે છે. ડેબિટ કાર્ડ/ઇન્ટરનેટ બેંકિંગ વગરના અરજદારો નજીકના CSCની મુલાકાત લઈ શકે છે.

18. 40% થી ઓછી વિકલાંગતા ધરાવતા ઉમેદવારોને કોઈપણ છૂટછાટ માટે ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે નહીં જે બેન્ચમાર્ક વિકલાંગતા ધરાવતા ઉમેદવારોને લાગુ પડે છે.

19. અરજદારોને દરેક પોસ્ટ માટે માત્ર એક જ ઓનલાઈન ભરતી અરજી સબમિટ કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે; જો કે, જો કોઈક રીતે, જો તે/તેણી એક પોસ્ટ માટે બહુવિધ ઓનલાઈન ભરતી અરજીઓ સબમિટ કરે છે, તો તેણે ખાતરી કરવી જોઈએ કે ઉચ્ચ “એપ્લિકેશન નંબર” સાથેની ઓનલાઈન ભરતી અરજી ફી સહિત તમામ બાબતોમાં પૂર્ણ છે. એક “એપ્લિકેશન નંબર” સામે ચૂકવેલ ફી અન્ય કોઈપણ “એપ્લિકેશન નંબર” સામે એડજસ્ટ કરવામાં આવશે નહીં.

20. ઓનલાઈન અરજી સબમિટ કર્યા પછી, ઉમેદવારોએ છેલ્લે સબમિટ કરેલી ઓનલાઈન ભરતી અરજીની પ્રિન્ટ આઉટ લેવાની અને ઓનલાઈન અરજી ફોર્મની હાર્ડકોપી જાળવી રાખવાની જરૂર છે.

Leave a Comment