સરકારી પરિણામ 10+2 નવીનતમ જોબ (10 માર્ચ 2022) નવીનતમ અપડેટ્સ

પ્રશ્ન 1. 12મા ધોરણ પછી સરકારી નોકરી કેવી રીતે મેળવવી?

ᐅ SarkariResult.app અહીં તમામ નવીનતમ અને આવનારી સરકારી નોકરીઓ અપડેટ કરે છે, ખાસ કરીને 10મું પાસ તેમજ 12મું પાસ થયેલા વિદ્યાર્થીઓ માટે. અધિકૃત વેબસાઇટ (www.sakriresult.app) ની મુલાકાત લો પછી 10મી/12મી નોકરીઓ બટનને ક્લિક કરો અને શિક્ષકની નોકરીઓ, સ્ટેનો જોબ્સ, HSSC નોકરીઓ, SSC નોકરીઓ, PSU, બેંકિંગ, પોસ્ટલ સર્કલની નોકરીઓ જેવી વિવિધ શ્રેણીઓમાં નવીનતમ સરકારી નોકરીની માહિતી મેળવો. રેલ્વે નોકરીઓ, વગેરે.

પ્ર 2. શું હું 10મી પછી સરકારી નોકરી મેળવી શકું?

ᐅ હા. તમામ સરકારી સંસ્થાઓ અને સરકારી કંપનીઓને ઇન્ટર/મેટ્રિક/10મા ધોરણ પાસ વિદ્યાર્થીઓની આવશ્યકતા છે. 10 પાસ વિદ્યાર્થીઓને રેલ્વે, જાહેર ક્ષેત્રની કંપનીઓ, SSC, HSSC, UPSC, બેંકિંગ, પોલીસ વિભાગો, સરકારી મંત્રાલયના વિભાગો, સરકારી યુનિવર્સિટીઓ વગેરેમાંથી સરકારી નોકરીઓ પર સરકારી નોકરી મળે છે.

પ્ર 3. 12મું પાસ માટે કઈ નોકરી શ્રેષ્ઠ છે?

12 પાસ વિદ્યાર્થીઓ માટે સરકારી નોકરીઓ સૌથી સુરક્ષિત અને સૌથી વધુ વેતન આપતી નોકરી છે. 12મું પાસ માટે શ્રેષ્ઠ જોબ સેક્ટર: (i)✔️ રેલ્વે » ગ્રુપ Cની પોસ્ટ્સ, ગ્રુપ Dની પોસ્ટ્સ, ટ્રેકમેન, હેલ્પર, આસિસ્ટન્ટ પોઈન્ટ્સ મેન, સફાઈવાલા/સફાઈવાલી, ગનમેન, પટાવાળા, ક્લાર્ક, ટિકિટ કલેક્ટર વગેરે (ii) ✔️ બેંકિંગ સેક્ટર » કારકુન, ગ્રાહક આધાર, મદદનીશ. (iii)✔️ સંરક્ષણ / પોલીસ » કોન્સ્ટેબલ, ફોરેસ્ટમેન, ડ્રાઇવર્સ, ફાયરમેન, વગેરે.

પ્ર 4. 12મું પાસ માટે પ્રારંભિક પગાર કેટલો છે?

ᐅ સરકારી ક્ષેત્રમાં કેટલીક સારી નોકરીઓ છે જે 12 પાસ વિદ્યાર્થીઓને ખૂબ જ સારો પગાર આપે છે. દાખ્લા તરીકે. ફોરેસ્ટ ગાર્ડ, પોલીસ કોન્સ્ટેબલ, SSC CHSL, MTS, DEO, કારકુન, પટાવાળા, પ્રોસેસ સર્વર અને LDC પોસ્ટ્સ દર મહિને 15000 થી 45000 રૂપિયાની વચ્ચે ચૂકવે છે.

Leave a Comment