મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન પરીક્ષા યોજના (IDOL) 2022

મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન એક્ઝામ સ્કીમ (IDOL) 2022 MU ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન ઑલ UG PG પરીક્ષા ટાઈમ ટેબલ 2022 મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન (IDOL) B.com M.com BA પરીક્ષા શેડ્યૂલ 2021 – 2022

મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન (IDOL) પરીક્ષા યોજના 2022

મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન પરીક્ષા યોજના

08 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ :- મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશને વિવિધ UG PG અને અન્ય અભ્યાસક્રમોની સૂચિ બહાર પાડી છે અને બાકીની પરીક્ષાનું સમયપત્રક ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે. વિદ્યાર્થીઓ નીચે આપેલ લિંક દ્વારા તેમની પરીક્ષાનું સમયપત્રક ચકાસી શકે છે…

મુંબઈ યુનિવર્સિટી વિશે:-

આ યુનિવર્સિટીની રૂપરેખા તેના કાર્યના 161 વર્ષોમાં સમાજના બૌદ્ધિક અને નૈતિક પાવરહાઉસ તરીકે તેની અનેક ગણી સિદ્ધિઓને પ્રમાણિત કરે છે. યુનિવર્સિટીએ હંમેશા સામાજિક મૂલ્યો અને તકોના સતત વધતા જતા ભારને ઉત્સાહપૂર્વક ઉઠાવીને સામાન્ય રીતે દેશને અને ખાસ કરીને મુંબઈ શહેરને પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ આપ્યું છે. શરૂઆતમાં, યુનિવર્સિટીએ અંડરગ્રેજ્યુએટ સ્તરે શિક્ષણને નિયંત્રિત કરવા પર તેના પ્રયત્નો કેન્દ્રિત કર્યા. પરીક્ષાઓ હાથ ધરે છે. પાછળથી તેણે અનુસ્નાતક સ્તરે સંશોધન અને સૂચનાઓ આપવાનું કાર્ય હાથ ધર્યું. આના પરિણામે સમાજશાસ્ત્ર અને નાગરિકશાસ્ત્ર અને રાજકારણની શાળાથી શરૂ થતા યુનિવર્સિટી વિભાગોની સ્થાપના થઈ.

મુંબઈ યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:-

યુનિવર્સિટી વિવિધ અંતર્ગત અને અનુસ્નાતક અભ્યાસક્રમો પ્રદાન કરે છે. અમે તમને તેમાંથી કેટલાક પ્રદાન કરીએ છીએ,

  • બી.એ
  • બી.કોમ
  • એમ.એ
  • M.Com/MA (2 વર્ષ)
  • PGDFM/PGDORM

મુંબઈ યુનિવર્સિટીની પરીક્ષા વિશે:-

દર વર્ષે તમામ અભ્યાસક્રમો માટે પરીક્ષાઓ લેવામાં આવે છે. જે વિદ્યાર્થીઓ જૂન-ઓગસ્ટમાં જોડાય છે તેઓને નીચેના કેલેન્ડર વર્ષના માર્ચ/એપ્રિલમાં પરીક્ષા આપવા માટે મંજૂરી આપવામાં આવે છે. પરીક્ષાઓ માત્ર બૃહદ મુંબઈ, થાણે, રાયગઢ, રત્નાગીરી અને સિંધુદુર્ગ જિલ્લાઓમાં વિવિધ કેન્દ્રો પર લેવામાં આવે છે. FY અને SYBA/B.Com માટે IDE ના પરીક્ષા એકમ દ્વારા પરીક્ષાઓ લેવામાં આવે છે. માર્ચ-એપ્રિલ/મે મહિનામાં TYBA/B.Com., MA, M.Sc.(ગણિત), M.Com., PGDFM અને PGDORM માટે યુનિવર્સિટીના અભ્યાસક્રમો અને પરીક્ષા વિભાગ.

મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન પરીક્ષા યોજના વિશે:-

મુંબઈ યુનિવર્સિટી ટૂંક સમયમાં તમામ UG PG કોર્સ અને અન્ય વિવિધ પ્રોગ્રામની ડેટ શીટ તેમની અધિકૃત વેબસાઇટ પર રિલીઝ કરશે. જે વિદ્યાર્થીઓ તેમની ડેટ શીટની રાહ જોઈ રહ્યા છે તેઓને વિનંતી કરવામાં આવે છે કે તેઓ નવીનતમ અપડેટ્સ માટે અમારી વેબસાઇટની મુલાકાત લેતા રહે. વિદ્યાર્થીઓ વધુ માહિતી માટે સત્તાવાર વેબસાઇટની પણ મુલાકાત લઈ શકે છે – www.mu.ac.in/portal/

અંતિમ શબ્દો :-

વધુ વિગતો અને પરીક્ષાનું સમયપત્રક, તારીખ પત્રક, એડમિટ કાર્ડ અને પરિણામ સંબંધિત નવીનતમ માહિતી માટે. અમે બધા વાચકોને સંપર્કમાં રહેવાનું સૂચન કર્યું છે જેથી તમે કોઈપણની પહેલાં બધી માહિતી મેળવી શકો.

તમારી જાતને અપડેટ કરતા રહો “WWW.JOBRIYA.IN

ઉમેદવારો તેમની સંબંધિત ટિપ્પણીઓ ટિપ્પણી બોક્સમાં મૂકી શકે છે. ઉમેદવારો મુંબઈ યુનિવર્સિટી ડિસ્ટન્સ એજ્યુકેશન પરીક્ષા યોજના સંબંધિત કોઈપણ પ્રશ્ન શેર કરી શકે છે. અમારી પેનલ તમારી ક્વેરી ઉકેલશે.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

મુંબઈ યુનિવર્સિટી UG PG કોર્સ શેડ્યૂલ ક્યારે જાહેર કરશે?

મુંબઈ યુનિવર્સિટીએ વિવિધ UG PG કોર્સની પરીક્ષાનું શેડ્યૂલ બહાર પાડ્યું છે. કોઈપણ ચોક્કસ કોર્સ પરીક્ષા સમયપત્રક તપાસવા માટે, તમે યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઈટ પર જઈ શકો છો અથવા તમે અમારી પોસ્ટ પરથી પણ જોઈ શકો છો.

મુંબઈ યુનિવર્સિટી UG PG પરીક્ષા ક્યારે યોજશે?

પરીક્ષાઓ વિશેની કોઈપણ સત્તાવાર જાહેરાત અને સૂચના તપાસવા માટે, તમે યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઈટ પર જઈ શકો છો.

Leave a Comment