બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022 buniv.edu.in BA B.SC MA સ્કીમ

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022 ડાઉનલોડ કરો બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી નવીનતમ પરીક્ષા સમય કોષ્ટક પીડીએફ 2022 BA B.Sc B.Com MA M.Sc M.Com ભાગ 1/ 2/ 3 પરીક્ષા રૂટિન માટે જાહેર કર્યું www.buniv.edu.in પર

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી વાર્ષિક/સેમેસ્ટર પરીક્ષા યોજના 2022 પીડીએફ હેઠળ UG PG અભ્યાસક્રમો BUNIV પરીક્ષા શેડ્યૂલ તપાસો બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ઓડ ઇવન સેમેસ્ટર પરીક્ષા કાર્યક્રમ/ સમય કોષ્ટક 2022 અપડેટ્સ માટે BA B.Sc B.Com MA M.Com પરીક્ષાની તારીખ શીટ તપાસો

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022

09 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ્સ:- બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટીએ જાહેર કર્યું છે BFA અને B.Music 3જા સેમેસ્ટર પરીક્ષા કાર્યક્રમ અને અન્ય વિવિધ અભ્યાસક્રમોની સૂચિ. વિદ્યાર્થીઓ નીચે આપેલ લિંક દ્વારા તેમની પરીક્ષાની તારીખ ચકાસી શકે છે…

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી વિશે:-

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટીની સ્થાપના બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી એક્ટ 2009 દ્વારા કરવામાં આવી હતી, જે આસામ વિધાનસભામાં પસાર થઈ હતી. વર્તમાન બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી એ કાયદાની જોગવાઈ મુજબ ગૌહાટી યુનિવર્સિટીના કોકરાઝાર કેમ્પસને સંપૂર્ણ રાજ્ય યુનિવર્સિટીમાં અપગ્રેડેશન છે. નવી યુનિવર્સિટીની સ્થાપના જાતિ, સંપ્રદાય અથવા આર્થિક સ્થિતિને ધ્યાનમાં લીધા વિના, સમગ્ર નીચલા આસામના લોકોના સપનાની પરિપૂર્ણતા તરીકે આવે છે. નવી યુનિવર્સિટી માત્ર બોડોલેન્ડ વિસ્તારની જ નહીં પણ આસપાસના રાજ્યો અને ભૂટાન, નેપાળ અને બાંગ્લાદેશ જેવા રાષ્ટ્રોની શૈક્ષણિક જરૂરિયાતોને પણ પૂરી કરશે.

યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:-

યુનિવર્સિટીએ અભ્યાસ માટે વિવિધ યુજી/પીજી પ્રોગ્રામ્સ ઓફર કર્યા –

 • આસામી
 • બાયોટેકનોલોજી
 • વનસ્પતિશાસ્ત્ર
 • રસાયણશાસ્ત્ર
 • કોમ્પ્યુટર એસસી. અને ટેક.
 • વાણિજ્ય
 • અર્થશાસ્ત્ર
 • શિક્ષણ
 • અંગ્રેજી
 • ભૂગોળ
 • ઇતિહાસ
 • ગાણિતિક વિજ્ઞાન
 • મેનેજમેન્ટ સ્ટડીઝ
 • ભૌતિકશાસ્ત્ર
 • રજનીતિક વિજ્ઞાન
 • પ્રાણીશાસ્ત્ર
 • વાંસનો અભ્યાસ

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટીની પરીક્ષાની તારીખ પત્રક વિશે:-

વિદ્યાર્થીઓના જ્ઞાનને માપવામાં પરીક્ષા મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. તે પ્રશ્નોનો સમૂહ છે જે વિવિધ વિષયો અને ક્ષેત્ર પર વિદ્યાર્થીઓની ક્ષમતા, કૌશલ્ય, સ્ટેન્ડની ગણતરી કરવામાં મદદ કરે છે. અને એક વ્યક્તિ જે નક્કી કરે છે કે વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષક તરીકે ઓળખાતા તમામ વિષયોમાં કેટલું સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી પણ તમામ સંલગ્ન કોલેજોમાં દર વર્ષે પરીક્ષાઓનું આયોજન કરે છે અને તે ટૂંક સમયમાં 2021-2022 સત્રીય પરીક્ષાઓ યોજવા જઈ રહી છે અને તમામ પરીક્ષા પ્રવૃત્તિ પૂર્ણ થયા પછી તેઓ તેની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર પરિણામ અભ્યાસક્રમ મુજબ અપલોડ કરશે.

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ વિશે:-

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ટૂંક સમયમાં જ તમામ ગ્રેજ્યુએશન પ્રોગ્રામ્સ અને અભ્યાસક્રમોનું પરીક્ષા સમયપત્રક પ્રકાશિત કરશે. યુનિવર્સિટી તેની ડેટ શીટ/પરિણામ તેની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જ પ્રદાન કરે છે. તેથી, જે વિદ્યાર્થીઓ તેમની પરીક્ષાનું સમયપત્રક શોધી રહ્યા છે તેઓએ થોડી ધીરજ રાખવી પડશે, યુનિવર્સિટી ટૂંક સમયમાં તેની વેબસાઇટ પર તારીખ પત્રક બહાર પાડશે અથવા તમે આ પૃષ્ઠ પર પ્રદાન કરેલી સીધી લિંક પરથી તેને વધુ સરળતાથી ડાઉનલોડ કરી શકો છો.

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી પરીક્ષાની તારીખ પત્રક 2022

અંતિમ શબ્દો :-

યુનિવર્સિટીની તારીખ પત્રક, પરિણામ, પરિપત્ર અને સૂચનાઓ સંબંધિત વધુ તાજા અપડેટ્સ અને માહિતી માટે. પછી, તમારે તમામ નિયમિત અપડેટ માટે અમારી શૈક્ષણિક વેબ સાઇટને બુકમાર્ક કરવાની રહેશે

ઉમેદવારો, વધુ નવીનતમ અપડેટ્સ માટે કૃપા કરીને અમારી સાથે સંપર્કમાં રહો. જો ઉમેદવારોને આ પોસ્ટ અંગે કોઈ પ્રશ્ન હોય તો કૃપા કરીને અમારી સાથે શેર કરો.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટીની પરીક્ષાની તારીખ શીટ કેવી રીતે તપાસવી?

પગલું – 1. યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટ પર જાઓ “www.buniv.edu.in
પગલું – 2. શોધવા માટે પૃષ્ઠ નીચે સ્ક્રોલ કરો “નોટિસ” વિભાગ.
પગલું – 3. ” પર ક્લિક કરોબધુજ જુઓ” વિકલ્પ.
પગલું – 4. પછી “પર ક્લિક કરોસામાન્ય સૂચના” વિકલ્પ.
પગલું – 5. હવે તમે તમારા અભ્યાસક્રમ અનુસાર તમારી પરીક્ષાની તારીખ શીટ ચકાસી શકો છો.

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી UG PG કોર્સની પરીક્ષા 2022 ક્યારે આયોજિત કરશે?

બોડોલેન્ડ યુનિવર્સિટી ફેબ્રુઆરી-માર્ચ 2022ના મહિનામાં તેમની UG PG કોર્સની પરીક્ષાનું આયોજન કરશે.

Leave a Comment