ડાયરેક્ટર માટે IIM રાંચી ભરતી 2022

IIM રાંચી ભરતી 2022 iimranchi.ac.in નોકરીઓ. નવીનતમ જોબ: ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ રાંચીએ ડિરેક્ટરની ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરી છે.

ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ રાંચીએ ડિરેક્ટરની ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરી છે


ખાલી જગ્યા પરિપત્ર નંબર:

ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ રાંચી (IIM રાંચી)
ડિરેક્ટરની ભરતી માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે

દિગ્દર્શક

નોકરીનું સ્થાન:

સુચના ભવન
5મો માળ ઓડ્રે હાઉસ કેમ્પસ મ્યુર રોડ
, રાંચી,834008 છે ઝારખંડ

છેલ્લી તારીખ: 29 માર્ચ 2022

કામદારનો પ્રકાર: આખો સમય

ખાલી જગ્યાઓની સંખ્યા: 1 પોસ્ટ

IIM રાંચીની જોબ ઓપનિંગ 2022
IIM રાંચી જોબ ઓપનિંગ 2022 ભરતી 2022 વિગતો
નોકરી ભૂમિકા દિગ્દર્શક
શિક્ષણની આવશ્યકતા એમ.ફિલ, પીએચ.ડી
કુલ ખાલી જગ્યા 1 પોસ્ટ
જોબ સ્થાનો રાંચી
અનુભવ 15 – 20 વર્ષ
પગાર જાહેર ન કરાયેલુ
પર પોસ્ટ કરવામાં આવ્યું 10 માર્ચ, 2022
અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ 29 માર્ચ, 2022

શૈક્ષણિક લાયકાત: એમ.ફિલ/પીએચ.ડી

ડિરેક્ટરની પોસ્ટ માટે જાહેરાત – IIM રાંચી

1. પોસ્ટનું નામ: ડિરેક્ટર

2. પાત્રતા:

i અરજદાર ઓછામાં ઓછા પંદર વર્ષનો અધ્યાપન અથવા સંશોધનનો અનુભવ ધરાવતો પીએચડી અથવા સમકક્ષ પ્રતિષ્ઠિત શૈક્ષણિક હોવો જોઈએ અને ઓછામાં ઓછા સાત વર્ષ સુધી પ્રતિષ્ઠિત સંસ્થામાં સંપૂર્ણ પ્રોફેસર તરીકે કામ કર્યું હોવું જોઈએ; અથવા ઓછામાં ઓછા પંદર વર્ષનો ઉચ્ચ સ્તરનો ઉદ્યોગ અનુભવ અને શૈક્ષણિક વહીવટી અનુભવ અથવા શિક્ષણ સાથે પીએચડી હોવો જોઈએ

ii. અરજદારની ઉંમર 1 જાન્યુઆરી 2022 સુધીમાં સાઠ વર્ષથી વધુ ન હોવી જોઈએ

iii અરજદાર ભારતીય નાગરિક અથવા ઓવરસીઝ સિટિઝન ઑફ ઈન્ડિયા (OCI) હોવો જોઈએ.

3. અરજદારને પ્રીમિયમ બિઝનેસ સ્કૂલ ઓફ રિસર્ચ, અધ્યાપન અને ઘણા વર્ષોના વહીવટી અનુભવમાં નોંધપાત્ર અનુભવ હોવો આવશ્યક છે. સંસ્થા એવી વ્યક્તિની શોધ કરી રહી છે જે સંસ્થાના નિર્માણ પ્રત્યે ઉત્સાહી હોય અને સરકાર સહિત બહુવિધ હિતધારકો સાથે કામ કરવાનો અનુભવ ધરાવે છે.

4. મહેનતાણું:

નિયામક 7મી સીપીસી હેઠળ, અને ભારત સરકાર દ્વારા સમયાંતરે સુધારેલ મુજબ, સ્તર 17 માં પગાર ધોરણ માટે હકદાર હશે. નિયામકને IIM નિયમો 2018 અને ભારત સરકારના નિયમો હેઠળ જોગવાઈ મુજબ અન્ય ભથ્થાઓ મેળવવા માટે પણ અધિકૃત કરવામાં આવશે.

પગાર ધોરણ:
INR
જાહેર ન કરાયેલુ

ઉંમર મર્યાદા:નિયમો પ્રમાણે ઉંમર

પસંદગી પ્રક્રિયા

બોર્ડ દ્વારા રચવામાં આવેલ સર્ચ-કમ-સિલેકશન કમિટી (SCSC) આ જાહેરાતના જવાબમાં મળેલી અરજીઓ પર વિચાર કરશે, માપદંડ મુજબ, શોધ-કમ-પસંદગી પ્રક્રિયા અને નિમણૂક IIM એક્ટ 2017 અને IIM નિયમો 2018ને અનુસરશે. IIMR વિવિધતા માટે પ્રતિબદ્ધ છે અને તમામ લાયકાત ધરાવતા ઉમેદવારો, ખાસ કરીને મહિલાઓની અરજીઓને પ્રોત્સાહિત કરે છે.

કેવી રીતે અરજી કરવી:

1. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો IIM રાંચીની વેબસાઈટની મુલાકાત લઈને અને લિંક પર ઉપલબ્ધ ઓનલાઈન ફોર્મ ભરીને ઓનલાઈન અરજી કરી શકે છે. https://iimranchi.ac.in/p/careers-1

2. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો ઈમેલ દ્વારા તેમનો બાયોડેટા પણ મોકલી શકે છે [email protected]

3. અધૂરી અરજીઓ નકારી કાઢવામાં આવશે

4. છેલ્લી તારીખ પછી મળેલી અરજીઓ ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે નહીં

5. આ પદ માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ 29મી માર્ચ, 2022 છે.

મહત્વપૂર્ણ તારીખો:

આના રોજ પ્રકાશિત: 10 માર્ચ 2022

ઈન્ડિયન ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ રાંચી નીચેની જગ્યાઓ માટે ભરતી:

ઈન્ડિયન ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ રાંચીમાં સક્રિય નોકરીઓની યાદી. અન્ય સંબંધિત નોકરીઓ ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યુટ ઑફ મેનેજમેન્ટ રાંચી ભરતી સૂચના

નિયામક (1 પોસ્ટ)

જોબ વિગતો જુઓ

અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ: 29 માર્ચ 2022

નોકરીનું સ્થાન: સુચના ભવન 5મો માળ ઓડ્રી હાઉસ કેમ્પસ મ્યુર રોડ, રાંચી

પગાર ધોરણ: INR જાહેર નથી

સમાપ્ત થયેલ નોકરીઓ

જૂની નોકરીઓની યાદી.

ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ રાંચી ભરતી વિશે

2009માં રાંચી ખાતે નવમી ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી. ભારત સરકારના શિક્ષણ મંત્રાલયના માર્ગદર્શન હેઠળ કામ કરતી ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ કલકત્તા અને ઝારખંડ સરકારના વ્યાપક સમર્થનથી આ શક્ય બન્યું હતું.

અમે એવા સમયે શરૂઆત કરી હતી જ્યારે મેનેજમેન્ટ એજ્યુકેશનની વિશ્વભરમાં સ્પર્ધા, આક્રમકતા અને કોઈપણ માધ્યમથી પરિણામોની સિદ્ધિ પર વધુ પડતા ભાર માટે ટીકા કરવામાં આવી હતી. શિક્ષણમાં પણ ટેક્નોલોજીના આગમનથી શાસિત યુગમાં વર્ગખંડમાં શિક્ષણની આભા અને વિશિષ્ટતાને પુનર્જીવિત કરવાનો સૌથી મોટો પડકાર હતો. મેનેજમેન્ટ વિદ્યાર્થીઓને રોજગારી આપતી કંપનીઓની આવશ્યકતાઓને પરિપૂર્ણ કરવાના સંદર્ભમાં સ્પષ્ટ રદબાતલ હતી.

સત્તાવાર સરનામું:

ઈન્ડિયન ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ રાંચી સુચના ભવન, 5મો માળ, ઓડ્રે હાઉસ કેમ્પસ, મ્યુર રોડ, રાંચી – 834008
રાંચી,
ઝારખંડ
834008 છે

ફોન: +91 0651 2280113

ફેક્સ: +91 0651 2280940


ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ રાંચી (IIM રાંચી) ની સ્થાપના વર્ષ 2010 માં કરવામાં આવી હતી. IIM રાંચી ઝારખંડના રાંચીમાં સ્થિત છે. IIM રાંચીના અભ્યાસક્રમોમાં પ્રવેશ વિવિધ IIM દ્વારા લેવામાં આવતી કોમન એડમિશન ટેસ્ટમાં મેરિટના આધારે કરવામાં આવે છે. IIM રાંચી માત્ર ડિપ્લોમા પુરસ્કાર આપે છે, ડિગ્રી નહીં. પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએટ ડિપ્લોમા ઇન મેનેજમેન્ટ (PGDM), હ્યુમન રિસોર્સ મેનેજમેન્ટ (PGDHRM), ફુલ-ટાઇમ ડોક્ટરલ પ્રોગ્રામ (FPM) અને પાર્ટ-ટાઈમ એક્ઝિક્યુટિવ પ્રોગ્રામ (PGEXP) ઓફર કરવામાં આવે છે. મેનેજમેન્ટમાં ફેલો પ્રોગ્રામ. IIM રાંચી એક્ઝિક્યુટિવ મેનેજમેન્ટ એજ્યુકેશન પ્રોગ્રામ્સ અને મેનેજમેન્ટ ડેવલપમેન્ટ જેવા ટૂંકા પ્રોગ્રામ્સ કાર્યકારી વ્યાવસાયિકોની વ્યવસ્થાપન ક્ષમતાને વધારવા માટે છે. IIM રાંચી PGDM-HR ઓફર કરનાર ભારતમાં પ્રથમ અને એકમાત્ર IIM બન્યું. ઈન્ડિયન ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ મેનેજમેન્ટ રાંચી ભરતી પ્રોફેસર, એસોસિયેટ પ્રોફેસર, આસિસ્ટન્ટ પ્રોફેસર, એફએ અને સીએઓ, એડમિનિસ્ટ્રેટિવ ઓફિસર (પ્રોગ્રામ્સ), સ્ટોર એન્ડ પરચેઝ ઓફિસર, સેક્રેટરી ટુ ડાયરેક્ટર, સીનિયર લાઈબ્રેરી અને ઈન્ફોર્મેશન આસિસ્ટન્ટ, એકાઉન્ટન્ટ જેવી અનેક જગ્યાઓ માટે કારકિર્દીની શ્રેષ્ઠ તકો પ્રદાન કરે છે. , અંગત મદદનીશ, ઓફિસ આસિસ્ટન્ટ, કર્મચારી અધિકારી, ડ્રાઈવર, એટેન્ડન્ટ – પટાવાળા, હેડ – પ્લેસમેન્ટ, હોસ્ટેલ વોર્ડન (છોકરાઓ), હોસ્ટેલ વોર્ડન (ગર્લ્સ), પ્રોગ્રામ આસિસ્ટન્ટ, માર્કેટિંગ અને મીડિયા આસિસ્ટન્ટ, ટ્રેઇની ટીચિંગ આસિસ્ટન્ટ, પ્રોગ્રામ કોઓર્ડિનેટર, રિસર્ચ આસિસ્ટન્ટ , વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ (એડમિન). રસ ધરાવતા ઉમેદવારો પીએચડી, અર્થશાસ્ત્રમાં માસ્ટર્સ અથવા એમબીએ, સ્પેશિયલાઇઝેશન તરીકે એચઆર સાથે સાયકોલોજીમાં માસ્ટર્સ અથવા એમબીએ, મેનેજમેન્ટમાં ડિગ્રી/ડિપ્લોમા અથવા મેનેજમેન્ટમાં ડિગ્રી/ડિપ્લોમા સાથે એન્જિનિયરિંગ સ્નાતકો સાથે કોઈપણ વિદ્યાશાખામાં પીજી અભ્યાસક્રમો કરી શકે છે. ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ રાંચીમાં એક મહાન કારકિર્દી.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો (FAQs)

કેટલી જગ્યાઓ ખાલી છે?

કુલ 1 જગ્યા ખાલી છે. ડિરેક્ટર: 1 પોસ્ટ,

નિયામક, પસંદગી પ્રક્રિયા માટે પગાર ધોરણ શું છે, કેવી રીતે અરજી કરવી:?

પેસ્કેલ નીચે મુજબ છે ડિરેક્ટર: INR જાહેર નથી,

હું ડિરેક્ટર, પસંદગી પ્રક્રિયા માટે ક્યારે અરજી કરી શકું, કેવી રીતે અરજી કરવી: ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ મેનેજમેન્ટ રાંચીમાં નોકરી

તમે આપેલા સત્તાવાર દસ્તાવેજમાંથી પસાર થઈ શકો છો, અને ઑનલાઇન અરજી કરવા માટે સૂચનાઓને અનુસરો. સત્તાવાર પીડીએફમાં ઉલ્લેખિત તારીખોને હંમેશા અનુસરો.

જો પસંદ કરવામાં આવે તો મને ક્યાં મૂકવામાં આવશે?

પસંદ કરાયેલ ઉમેદવારને સુચના ભવન 5મા માળે ઓડ્રે હાઉસ કેમ્પસ મ્યુર રોડ, રાંચીમાં મૂકવામાં આવશે.

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ ક્યારે છે?

આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 29મી માર્ચ, 2022

હું આ નોકરી માટે કેવી રીતે અરજી કરી શકું?

આ નોકરી સંબંધિત સંપૂર્ણ માહિતી આ પૃષ્ઠ પર આપવામાં આવી છે. સત્તાવાર દસ્તાવેજની લિંક પણ આપવામાં આવી છે. ઉમેદવારોને ઓનલાઈન અરજી કરતા પહેલા તેમાંથી સંપૂર્ણ રીતે પસાર થવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જો નોકરીમાં તમને રુચિ છે અને તમે નિયામક, પસંદગી પ્રક્રિયા, કેવી રીતે અરજી કરવી: માટે લાયક છો, તો નીચે આપેલ ઑનલાઇન અરજી લિંક પર ક્લિક કરો. તમે ઓનલાઈન અરજી કરી શકો છો. યાદ રાખો કે આ નોકરી માટે અરજી કરવાની છેલ્લી તારીખ છે 29મી માર્ચ, 2022

Leave a Comment