જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ 10મી તારીખ પત્રક 2022 JKBOSE યોજના તપાસો

જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ 10મી તારીખ પત્રક 2022 જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ ઓફ સ્કૂલ એજ્યુકેશન પરીક્ષા યોજના હાઇસ્કૂલ પરીક્ષા 2022 માટેની તારીખ શીટ/સમય કોષ્ટક જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડની પરીક્ષા ધોરણ 10મી પરીક્ષા યોજના માટે JKBOSE દસમી પરીક્ષાનું આયોજન કરશે તારીખ પત્રક 2022 ડાઉનલોડ કરો

જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ 10મી તારીખ પત્રક 2022

જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ 10મી તારીખ શીટ

09.03.2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ :- JKBOSE એ 10મા (SSE) વર્ગની બોર્ડ પરીક્ષા (સમર ઝોન જમ્મુ ડિવિઝન) સત્ર 2022 માટે તારીખ પત્રક / સમય કોષ્ટક / શેડ્યૂલ બહાર પાડ્યું છે. ઉમેદવારો નીચે આપેલ લિંક દ્વારા તેમની બોર્ડ પરીક્ષા યોજના ડાઉનલોડ કરી શકે છે…

SSE(વર્ગ 10મા) સત્ર વાર્ષિક નિયમિત 2022 S/Z, જમ્મુ વિભાગ માટે તારીખ પત્રક ડાઉનલોડ કરો : ટૂંક સમયમાં ઉપલબ્ધ

તમામ રાજ્ય બોર્ડની ધોરણ 10 અને ધોરણ 12ની પરીક્ષાઓ ઑફલાઇન મોડ પર લેવામાં આવશે. સુપ્રીમ કોર્ટનો આદેશ. ઉમેદવારો નીચે આપેલ છબી દ્વારા વિગતવાર તપાસ કરી શકે છે…

જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ વિશે:-

જમ્મુ અને કાશ્મીર રાજ્ય શાળા શિક્ષણ બોર્ડ (સંક્ષિપ્ત તરીકે JKSBSE અથવા J&K બોસ) એ ભારતના જમ્મુ અને કાશ્મીર રાજ્યમાં શાળા શિક્ષણનું મુખ્ય બોર્ડ છે. તે જમ્મુ અને શ્રીનગર સ્થિત છે અને તે જમ્મુ અને કાશ્મીર રાજ્ય સરકારના વહીવટ હેઠળની એક સ્વાયત્ત સંસ્થા છે. બોર્ડ સમગ્ર રાજ્યમાં 10,609 થી વધુ શાળાઓને જોડાણ આપે છે અને 22,300 શિક્ષકોને રોજગારી આપે છે.

► બોર્ડને સૂચનાના અભ્યાસક્રમો સ્પષ્ટ કરવા અને તેમના માટે અભ્યાસક્રમ બનાવવા અને પ્રાથમિક અને માધ્યમિક શાળાઓ અને ઉચ્ચતર માધ્યમિક (શાળા ગ્રેડેશન) શાળા પરીક્ષાઓ માટે પાઠ્યપુસ્તકો પસંદ કરવા માટે સત્તા આપવામાં આવી છે; માધ્યમિક શાળા અને ઉચ્ચતર માધ્યમિક સ્તરે જાહેર પરીક્ષાઓ લેવા અને પરિણામો પ્રકાશિત કરવા

J&K બોર્ડની પરીક્ષાની તારીખ શીટ વિશે:-

10મી તારીખ શીટ જમ્મુ અને કાશ્મીરની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જાહેર કરવામાં આવી છે. બોર્ડે સમય કોષ્ટકમાં શિફ્ટ, સમય, વિષય અને વિષય કોડ જેવી તમામ મહત્વપૂર્ણ બાબતોનો ઉલ્લેખ કર્યો છે. બોર્ડ વિદ્યાર્થીઓની સુવિધા માટે સ્થાનિક અખબારોમાં ટાઈમ ટેબલ પણ બહાર પાડી શકે છે.

JKBOSE 10મા ધોરણની તારીખ શીટ (J&K બોર્ડ):-

આ વર્ષે ઘણા બધા વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષામાં સફળ થવા માટે સખત પ્રયાસ કરશે કારણ કે ભારતમાં આ 10મા ગુણ વિવિધ ક્ષેત્રોમાં સૌથી વધુ ગણાય છે. તેથી વિદ્યાર્થીઓએ તે મુજબ પોતાની જાતને તૈયાર કરવી જરૂરી છે. 10મા ધોરણ અથવા મેટ્રિક પરીક્ષાનું ટાઈમ ટેબલ હવે જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. તમામ સંબંધિત વિદ્યાર્થીઓ ધીરજ રાખે કારણ કે બોર્ડ પરીક્ષાને લગતા કોઈપણ સમાચાર જાહેર કરે છે અમે તેને શક્ય તેટલી વહેલી તકે અહીં અપડેટ કરીશું.

જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ 10મા ધોરણની પરીક્ષા શેડ્યૂલ 2022

તારીખ/મહિનો વિષયો)
29-માર્ચ-2022 વધારાના/વૈકલ્પિક
કાશ્મીરી/ પંજાબી/ ઉર્દુ/ હિન્દી/ ફારસી/ સંસ્કૃત/ ડોગરી/ ભોટી
/અરબી /કોમ્પ્યુટર સાયન્સ
01-એપ્રિલ-2022 અંગ્રેજી
05-એપ્રિલ-2022 સામાજિક વિજ્ઞાન
07-એપ્રિલ-2022 વ્યવસાયિક (ઓટોમોટિવ/એપેરલ, મેકઅપ્સ અને હોમ ફર્નિશિંગ હેલ્થ કેર/પર્યટન અને હોસ્પિટાલિટી/IT અને ITES/રિટેલ/સિક્યોરિટી (MEPSC)/ કૃષિ/પ્લમ્બિંગ/મીડિયા અને મનોરંજન / સુંદરતા અને સુખાકારી / શારીરિક શિક્ષણ અને રમતગમત /ઇલેક્ટ્રોનિક્સ અને હાર્ડવેર)
11-04-2022 ગણિત/ સંગીત/ પેઈન્ટીંગ/ કલા અને ચિત્ર
13-એપ્રિલ-2022 હિન્દી, ઉર્દુ
16-એપ્રિલ-2022 વિજ્ઞાન (ભૌતિકશાસ્ત્ર, રસાયણશાસ્ત્ર અને જીવન વિજ્ઞાન)/ ગૃહ વિજ્ઞાન

નૉૅધ:

 • તમામ સંબંધિત વિષયોમાં બાહ્ય પ્રાયોગિક પરીક્ષા સૈદ્ધાંતિક પરીક્ષા સમાપ્ત થયા પછી તરત જ સંબંધિત સંલગ્ન સંસ્થા દ્વારા તેમના પોતાના સ્તરે હાથ ધરવામાં આવશે અને સમાપ્ત થયાના 15 દિવસમાં સંયુક્ત સચિવ, ગુપ્તતા, જેડીને એવોર્ડ રોલ આંતરિક અને બાહ્ય પ્રેક્ટિકલ સબમિટ કરશે. પરીક્ષાનું.
 • સંગીત/પેઈન્ટિંગ/આર્ટ એન્ડ ડ્રોઈંગ અને હોમ સાયન્સ માત્ર ગણિત અને વિજ્ઞાનના બદલે અંધ/બધિર અને મૂંગા ઉમેદવારો માટે છે.
 • પરીક્ષાર્થીઓને ફેસ માસ્ક પહેરવાની અને સામાજિક અંતરના ધોરણોનું પાલન કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.
 • પરીક્ષાર્થીઓને સલાહ આપવામાં આવે છે કે તેઓને યોગ્ય સમયે આપવામાં આવતા એડમિટ કાર્ડની પાછળની બાજુએ આપવામાં આવેલી સૂચનાઓનું ચુસ્તપણે પાલન કરો અને ચકાસણી માટે પરીક્ષાના તમામ દિવસોમાં તે જ (એડમિટ કાર્ડ) સાથે લાવો.
 • જમ્મુ વિભાગના તમામ સરકારી/ખાનગી[સંસ્થાઓ (સમર ઝોન વિસ્તારો)]તેમના ઉમેદવારોના એડમિટ કાર્ડ સંબંધિત BOSE સબ/બ્રાન્ચ ઑફિસોમાંથી એકત્રિત કરશે. જમ્મુ ડિવિઝન rv.ef 22-03-2022. [institutionsofJammuDivision(SummerZoneareas)shallcollecttheAdmitcardsoftheircandidatesfromtheconcernedBOSESub/BranchOfficesJammuDivisionrvef22-03-2022
 • પરીક્ષા કેન્દ્રોના તમામ અધિક્ષકો/સંસ્થાના વડાઓ (એકંદરે ઇન્ચાર્જ) એ પરીક્ષા શરૂ થવાના એક દિવસ પહેલા ડેસ્ક/પરીક્ષા હોલ/રૂમની સંપૂર્ણ સેનિટાઈઝેશન સુનિશ્ચિત કરવી જોઈએ અને સમયાંતરે એસઓપીના વહીવટ/આરોગ્ય વિભાગનું ચુસ્તપણે પાલન કરવું જોઈએ.

બોર્ડની J&K બોર્ડની તારીખ પત્રકને લગતી મહત્વની તારીખો :-

તારીખ શીટ 10મી વર્ગ
પરીક્ષા માટે સમય 29-માર્ચ-2022 થી 16-એપ્રિલ-2022
પરીક્ષા શિફ્ટ સમય સવાર
સમય: 11:00am
તારીખ શીટ રીલીઝ કરવાનો સમય 03-03-2022
કામચલાઉ પરિણામ ઘોષણા તારીખ જૂન/જુલાઈ 2022
તારીખ શીટ ઉપલબ્ધતા સ્થિતિ હવે ઉપલબ્ધ છે
સંસ્થા નુ નામ જમ્મુ અને કાશ્મીર સ્ટેટ બોર્ડ ઑફ સ્કૂલ એજ્યુકેશન (જમ્મુ-કાશ્મીર રાજ્ય બોર્ડ ઑફ સ્કૂલ અજુકેશન)
સત્તાવાર વેબસાઇટ https://jkbose.ac.in/

જમ્મુ અને કાશ્મીર બોર્ડ 10મી તારીખ શીટ ડાઉનલોડ કરવાનાં પગલાં:-

 • સૌ પ્રથમ વેબસાઇટની સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લો JKBOSE (લિંક નીચે આપેલ છે).
 • ક્વિક લિંક્સ વિભાગ જુઓ, ત્યાં J&K બોર્ડ પરીક્ષા યોજના શોધો.
 • તારીખ શીટ લિંક શોધો અને તે લિંક પર ક્લિક કરો.
 • તે વિભાગમાં JKBOSE 2022 પરીક્ષાના સમય કોષ્ટક વિશે નવીનતમ સૂચના શોધો.
 • ઇચ્છિત લિંક પસંદ કરો. જેકે બોર્ડ 10મા ધોરણની તારીખ પત્રક 2022 તમારી સ્ક્રીન પર બતાવવામાં આવશે
 • તમારા કમ્પ્યુટરમાં ટાઇમ ટેબલ/ડેટ શીટ ડાઉનલોડ કરો.
 • ટાઇમ ટેબલની પ્રિન્ટ આઉટ લો અને જ્યારે પણ તમને જરૂર હોય ત્યારે જુઓ.

નૉૅધ :- આ પગલાંને અનુસર્યા પછી એક પીડીએફ ફાઇલ ડાઉનલોડ થશે. આ પીડીએફ ફાઇલનો ઉપયોગ કરીને તમે પરીક્ષાનો દિવસ અને સમય, પરીક્ષાનો દિવસ, વિષય કોડ અને વિષયનું નામ જોઈ શકો છો.

અંતિમ શબ્દો :-

JKBOSE પરીક્ષા એપ્રિલ 2022 માં સુનિશ્ચિત કરવામાં આવશે તેથી ઉમેદવારોએ તેમની પરીક્ષાની તારીખ ધ્યાનમાં રાખીને તૈયારી શરૂ કરવી પડશે. બોર્ડની પરીક્ષા માટે થોડા મહિના બાકી છે તેથી ઉમેદવારોને વિવિધ પુસ્તકો સાથે વધુ પ્રશ્નોની પ્રેક્ટિસ કરીને મૂળભૂત બાબતોને બ્રશ કરવા અને તેમની કુહાડીને વધુ તીવ્ર બનાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. તારીખ શીટ વિશે અપડેટ્સ મેળવવા માટે કૃપા કરીને JKBOSE વેબસાઇટના સંપર્કમાં રહો. તમે અમારી વેબસાઇટ પરથી પરીક્ષા અને પરિણામ સંબંધિત તમામ અપડેટ્સ મેળવી શકો છો (https://www.jobriya.in). અમારી વેબસાઇટ પર “બુકમાર્ક” ઉમેરીને અમારા સંપર્કમાં રહો.

ઉમેદવારો તેમની સંબંધિત ટિપ્પણીઓ ટિપ્પણી બોક્સમાં મૂકી શકે છે. ઉમેદવારો J&K બોર્ડ પરીક્ષા યોજના સંબંધિત કોઈપણ પ્રશ્ન શેર કરી શકે છે. અમારી પેનલ તમારી ક્વેરી ઉકેલશે. www.jobriya.in

Leave a Comment