MMMUT ગોરખપુર ડેટ શીટ 2022 mmmut.ac.in MMMUT શેડ્યૂલ

MMMUT ગોરખપુર ડેટ શીટ 2022 મદન મોહન માલવિયા યુનિવર્સિટી ઑફ ટેક્નૉલૉજી પરીક્ષાનું સમયપત્રક 2021-2022 બી ટેક એમ. ટેક ડિપ્લોમા અભ્યાસક્રમો માટે મદન મોહન માલવિયા એન્જિનિયરિંગ કૉલેજની પરીક્ષાનું સમયપત્રક 2022 MMMUT ગોરખપુર ફાઇનલ પરીક્ષાનું સમયપત્રક

MMMUT ગોરખપુર ડેટ શીટ 2022

MMMUT ગોરખપુર તારીખ શીટ

07 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ :- MMMUT રિલીઝ કર્યું છે પીએચ.ડી.ના સમયપત્રક વ્યાપક પરીક્ષા 2021-2022 અને અન્ય અભ્યાસક્રમોની પરીક્ષાનું સમયપત્રક. વિદ્યાર્થીઓ તેમની પરીક્ષાની તારીખ કોષ્ટકમાં નીચે આપેલ લિંક દ્વારા ચકાસી શકે છે…

MMMUT વિશે:-

મદન મોહન માલવિયા યુનિવર્સિટી ઓફ ટેકનોલોજી, ગોરખપુર 1962માં સ્થપાયેલી મદન મોહન માલવિયા એન્જિનિયરિંગ કોલેજ, ગોરખપુરની પુનઃગઠન કર્યા પછી વર્ષ 2013માં યુપી સરકારના 2013ના યુપી એક્ટ નંબર 22 દ્વારા બિન-સંલગ્ન, શિક્ષણ અને સંશોધન યુનિવર્સિટીના રૂપમાં સ્થાપના કરવામાં આવી છે. સુવિધા અને પ્રોત્સાહન આપવા માટે વિજ્ઞાન, ટેક્નોલોજી અને મેનેજમેન્ટ એજ્યુકેશનમાં અભ્યાસ, સંશોધન, ટેક્નોલોજી ઇન્ક્યુબેશન, પ્રોડક્ટ ઇનોવેશન અને એક્સટેન્શન વર્ક તેમજ ઉચ્ચ ટેકનિકલ શિક્ષણમાં શ્રેષ્ઠતા હાંસલ કરવા માટે. સમુદાય અને અર્થતંત્રની સેવા માટે ટેક્નોલોજી સંશોધન, શિષ્યવૃત્તિ, સર્જનાત્મકતા, નવીનતા, ઉદ્યોગસાહસિકતા અને વ્યાવસાયિક પ્રવૃત્તિ માટે બૌદ્ધિક રીતે ઉત્તેજક ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને અનુકૂળ વાતાવરણ બનાવવાનું તેનું મિશન છે.

MMMUT પરીક્ષાના સમયપત્રક વિશે:-

મદન મોહન માલવિયા યુનિવર્સિટી ઓફ ટેક્નોલોજી એપ્રિલ/મે 2021માં પરીક્ષાઓ લેવા જઈ રહી છે. તે જાણીતું છે કે MMMUT દ્વારા તમામ અભ્યાસક્રમો અને શાખા મુજબની પરીક્ષા એક જ સમયે લેવામાં આવશે. પરીક્ષાની તારીખ પત્રક ટૂંક સમયમાં યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટ પર પ્રકાશિત કરવામાં આવશે. જ્યારે યુનિવર્સિટી દ્વારા અપલોડ કરવામાં આવે ત્યારે તમે અહીંથી ડેટ શીટ પણ ડાઉનલોડ કરી શકો છો.

MMMUT દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:-

UG અભ્યાસક્રમો:

બેચલર ઑફ ટેક્નોલોજી (B.Tech.) યુનિવર્સિટી 4-વર્ષની B.Tech ઓફર કરે છે. કમ્પ્યુટર સાયન્સ અને એન્જિનિયરિંગ, સિવિલ એન્જિનિયરિંગ, મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગ, ઇલેક્ટ્રિકલ એન્જિનિયરિંગ અને ઇલેક્ટ્રોનિક્સ, કોમ્યુનિકેશન એન્જિનિયરિંગ અને કેમિકલ એન્જિનિયરિંગ શાખાઓ વગેરેમાં ડિગ્રી પ્રોગ્રામ્સ.

પીજી અભ્યાસક્રમો:

માસ્ટર ઓફ ટેક્નોલોજી (M.Tech.) યુનિવર્સિટી સંપૂર્ણ સમય M.Tech ઓફર કરે છે. સિવિલ, ઇલેક્ટ્રિકલ, ઇલેક્ટ્રોનિક્સ અને કોમ્યુનિકેશન, મિકેનિકલ અને કોમ્પ્યુટર એસસી. અને એન્જિનિયરિંગ વિભાગો. M.Tech નો સમયગાળો. પ્રોગ્રામ 2 વર્ષ (4 સેમેસ્ટર) છે.

માસ્ટર ઓફ કોમ્પ્યુટર એપ્લિકેશન (MCA) સત્ર 1987-88 થી 3 વર્ષનો એમસીએ પ્રોગ્રામ ઓફર કરવામાં આવે છે. હાલનો ઇન્ટેક 60 છે. કોર્સનો ઉદ્દેશ્ય માહિતી સિસ્ટમ માટે માનવશક્તિને તાલીમ આપવાનો છે જે એક વ્યાવસાયિક કેડર તરફ દોરી જાય છે જે સોફ્ટવેર ડેવલપમેન્ટ વગેરેની એપ્લિકેશન ઉપરાંત ઉદ્યોગોમાં મેનેજમેન્ટ માટે કમ્પ્યુટર સિસ્ટમ્સ વિકસાવશે, ઇન્સ્ટોલ કરશે અને જાળવશે.

પીએચ.ડી. અભ્યાસક્રમ:

ડોક્ટરલ અને સંશોધન કાર્યક્રમ યુનિવર્સિટી અને બહારના વિવિધ વિભાગોના શિક્ષકો અને સંશોધન વિદ્વાનો વટહુકમ મુજબ નોંધાયેલા છે. વગેરે.

પરીક્ષા યોજના MMMUT વેબસાઇટ પર ઉપલબ્ધ છે www.mmmut.ac.in વિદ્યાર્થી પરીક્ષાનું સમયપત્રક ડાઉનલોડ કરી શકે છે અને કોઈપણ ફેરફારો વગેરે માટે સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લઈ શકે છે. નીચેની માહિતી સાથે વિવિધ પરીક્ષાની તારીખ પત્રક તપાસો.

MMMUT ગોરખપુર ડેટ શીટ 2022

અંતિમ શબ્દો:-

તમે અમારી વેબસાઇટ પરથી પરીક્ષા અને પરિણામ સંબંધિત તમામ અપડેટ મેળવી શકો છો (www.jobriya.in). અમારી વેબસાઇટ પર “બુકમાર્ક” ઉમેરીને અમારા સંપર્કમાં રહો.

તમારી જાતને અપડેટ કરતા રહો “WWW.JOBRIYA.IN

બધા ઉમેદવારો કોમેન્ટ બોક્સમાં MMMUT ગોરખપુર અંગે તમારા સૂચન આપો. તમારું સૂચન યુએસ માટે મહત્વપૂર્ણ છે. વધુ વિગતો માટે કૃપા કરીને મુલાકાત લો www.jobriya.in

FAQ (વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્ન)

MMMUT તેમની UG PG પરીક્ષા ક્યારે યોજશે?

MMUT તેમની UG PG કોર્સની પરીક્ષા ફેબ્રુઆરી-માર્ચ 2022 મહિનામાં આયોજિત કરશે.

હું મદન મોહન માલવિયા યુનિવર્સિટી ઓફ ટેક્નોલોજીની પરીક્ષાનું સમયપત્રક કેવી રીતે ચકાસી શકું?

પગલું 1. યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટની મુલાકાત લો “www.mmmut.ac.in
પગલું – 2. પરીક્ષા અને પરિણામો ટેબમાં ઉપલબ્ધ પરીક્ષા સમયપત્રક વિકલ્પ પર ક્લિક કરો.
પગલું – 3. પછી તમે તમારા અભ્યાસક્રમ અનુસાર તમારી તારીખ શીટ ચકાસી શકો છો.

Leave a Comment