બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022 bujhansi.ac.in BU ઝાંસી યોજના

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022 બહાર પાડ્યું www.bujhansi.ac.in પર બીયુ ઝાંસી પરીક્ષા યોજના માટે તપાસો બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ઝાંસી BA B.Com B.Sc BBA MBA MA M.Sc M.Com પરીક્ષા સમયપત્રક પીડીએફ 2022 હવે જાહેર

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીની વાર્ષિક પરીક્ષાની તારીખ પત્રક 2022 માટે BU ઝાંસી ઓડ ઈવન સેમેસ્ટર પરીક્ષાનું શેડ્યૂલ હવે ઉપલબ્ધ છે, તાજેતરની બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી યુજી પીજી પરીક્ષા યોજના PDF 2022 તપાસો બુંદેલખંડની નવીનતમ પરીક્ષાની તારીખ આઉટ મેળવો @bujhansi.ac.in

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ 2022

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ઝાંસી ડેટ શીટ 2022

26 ફેબ્રુઆરી 2022 ના રોજના નવીનતમ અપડેટ્સ :- બીયુ ઝાંસીએ જાહેર કર્યું છે બી.એસસી. નર્સિંગ પરીક્ષા યોજના 2022 અને અન્ય અભ્યાસક્રમોની પરીક્ષા યોજના. વિદ્યાર્થીઓ તેમની પરીક્ષાની તારીખ કોષ્ટકમાં નીચે આપેલ લિંક દ્વારા ચકાસી શકે છે…

ઑનલાઇન પરીક્ષાઓ અને માર્ગદર્શિકા સંબંધિત અભ્યાસક્રમો – 01 ફેબ્રુઆરી 2022

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી વિશે:-

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી એ એ સાર્વજનિક રાજ્ય યુનિવર્સિટીની સ્થાપના 1975માં થઈ હતી. તે માં સ્થિત છે ઝાંસી, ઉત્તર પ્રદેશ, ભારત. યુનિવર્સિટી પૂરી પાડે છે પ્રોફેશનલ, ટેકનિકલ અને વોકેશનલ સંશોધન માટેની સુવિધાઓ સાથે અભ્યાસ કાર્યક્રમો. યુનિવર્સિટી નેશનલ એસેસમેન્ટ એન્ડ એક્રેડિટેશન કાઉન્સિલ ઈન્ડિયા (NAAC) દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત છે. બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ભારતની ટોચની રેન્કિંગ યુનિવર્સિટી છે, તે ઉચ્ચ ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ અને સંશોધન માટે લાંબા સમયથી સ્થાપિત સન્માન ધરાવે છે. બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી મધ્ય ભારતની મુખ્ય યુનિવર્સિટી છે. યુપી રાજ્ય સરકાર દ્વારા બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીને શ્રેષ્ઠ યુનિવર્સિટી તરીકે રેટ કરવામાં આવી છે. બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી સાથે સંલગ્ન મહારાણી લક્ષ્મીબાઈ મેડિકલ કોલેજ એ ઝાંસીમાં ઉચ્ચ ગુણવત્તાયુક્ત તબીબી શિક્ષણ સાથે રાજ્ય સંચાલિત મેડિકલ કોલેજ છે.

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:

યુનિવર્સિટી ની શાખાઓમાં વ્યાવસાયિક અને શૈક્ષણિક અભ્યાસક્રમો પ્રદાન કરે છે કલા, વિજ્ઞાન, વાણિજ્ય, કાયદો, એન્જિનિયરિંગ, કૃષિ, શિક્ષણ, વ્યવસ્થાપન અને દવા (જેમ કે: BA, BSC, B.Com, BBA, BCA, B.Tech, B.Ed, MA, M.Sc, MBA, MBBS, MD, ડિપ્લોમા/ પ્રમાણપત્ર અભ્યાસક્રમો વગેરે).

BU ની પરીક્ષા વિશે :-

યુનિવર્સિટી યુજી અને પીજી અભ્યાસક્રમો હેઠળ વિવિધ પરીક્ષાઓનું આયોજન કરે છે મે અને જૂન. ઉમેદવારો પરીક્ષા સંબંધિત માહિતી જેમ કે પરીક્ષાની તારીખો, સૂચનાઓ માટે અધિકૃત વેબસાઇટ તપાસી શકે છે. બુ ઝાંસી મુખ્ય પરીક્ષા યોજના 2022 સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જાહેર કરવામાં આવી છે. ઉમેદવારો તેને નીચે આપેલ લિંક પરથી ડાઉનલોડ કરી શકે છે……

બીયુ ઝાંસી યુજી પીજી ડેટ શીટ/ શેડ્યૂલ વિશે:-

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીએ હવે તેમની અધિકૃત વેબસાઇટ પર તેમની અંડરગ્રેજ્યુએટ અને પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએટ પૂર્ણ પરીક્ષાનું શેડ્યૂલ બહાર પાડ્યું છે. તેથી બધા ઉમેદવારો UG PG પરીક્ષા 2022 માં હાજરી આપવા માટે પરીક્ષાનું સમયપત્રક ચકાસી શકે છે. તમે અધિકૃત વેબસાઇટ અથવા અમારી વેબસાઇટ દ્વારા પરીક્ષા યોજના ડાઉનલોડ કરી શકો છો અને વાર્ષિક અને સેમેસ્ટર પરીક્ષાની તૈયારી શરૂ કરી શકો છો કારણ કે તમારા BU માટે બહુ ઓછો સમય બાકી છે. UG PG પરીક્ષા.

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી ડેટ શીટ કેવી રીતે ડાઉનલોડ કરવી :-

i) વિદ્યાર્થીઓએ સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લેવાની જરૂર છે. www.bujhansi.ac.in.
ii) પરીક્ષા સેવા વિભાગ પર જાઓ અને સ્ક્રીન પર દર્શાવેલ પરીક્ષા યોજનાઓ પર ક્લિક કરો.
iii) પછી એક પરીક્ષા પેજ ખોલો અને UG અને PG પરીક્ષા ટાઈમ ટેબલ લિંક પર ક્લિક કરો.
iv) હવે બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી, ઝાંસી UG અને PG પરીક્ષા યોજના તમારા ઉપકરણની સ્ક્રીન પર દેખાશે.
v) તમે તેને PDF ફોર્મેટમાં તપાસી અને ડાઉનલોડ પણ કરી શકો છો.

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીની પરીક્ષાની તારીખ પત્રક 2022

ઉમેદવારો તેમની સંબંધિત ટિપ્પણીઓ ટિપ્પણી બોક્સમાં મૂકી શકે છે. ઉમેદવારો આ પોસ્ટ સંબંધિત કોઈપણ પ્રશ્ન શેર કરી શકે છે. અમારી પેનલ તમારી ક્વેરી ઉકેલશે. www.jobriya.in

(વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો) FAQs

હું બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીની તારીખ શીટ કેવી રીતે તપાસી શકું?

પગલું – 1. યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઇટની મુલાકાત લો “www.bujhansi.ac.in
પગલું – 2. ” પર ક્લિક કરોપરીક્ષા સેવાઓ” વિકલ્પ.
પગલું – 3. તે પછી “પર ક્લિક કરોપરીક્ષા યોજનાઓ” વિકલ્પ.
પગલું – 4. હવે તમે તમારા અભ્યાસક્રમ અનુસાર તમારી પરીક્ષાની તારીખ શીટ ચકાસી શકો છો.

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી તેમની વાર્ષિક પરીક્ષા યોજના ક્યારે બહાર પાડશે?

બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીએ વાર્ષિક પરીક્ષા યોજના (શૈક્ષણિક વર્ષ 2021-2022) બહાર પાડી છે. વિદ્યાર્થીઓ યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઇટની મુલાકાત લઈને તેમની પરીક્ષાની તારીખ ચકાસી શકે છે અથવા તેઓ અમારી પોસ્ટ પરથી પણ ચકાસી શકે છે.

પરીક્ષાની તારીખ શીટ તપાસવા માટે બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઇટ શું છે?

www.bujhansi.ac.in

Leave a Comment