ઓડિશા બોર્ડ 12મી તારીખ પત્રક 2022 CHSE પરીક્ષાનું સમયપત્રક તપાસો

ઓડિશા બોર્ડ 12મી તારીખ પત્રક 2022 ઓડિશા બોર્ડ HSE તારીખ પત્રક ઓડિશા CHSE રૂટિન ઓડિશા BSE 12મી નિયમિત ઓડિશા chse 12મી યોજના ઓડિશા બોર્ડ AHSC પરીક્ષાની તારીખ પત્રક BSE ઓડિશા HSC પરીક્ષા યોજના સમય કોષ્ટક CHSE ઓડિશા બોર્ડ પરીક્ષાનો સમય 2002 માર્ચ

ઓડિશા બોર્ડ 12મી તારીખ પત્રક 2022

ઓડિશા બોર્ડ 12મી તારીખ શીટ

08.03.2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ: ઓડિશા બોર્ડ ટૂંક સમયમાં તેમની અધિકૃત વેબસાઈટ પર 10મી બોર્ડ પરીક્ષાનું સમયપત્રક જાહેર કરશે… વિદ્યાર્થીઓ તમામ નવીનતમ સત્તાવાર અપડેટ્સ માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો…

સૂચના: ભારતની સર્વોચ્ચ અદાલતે અધિકૃત રીતે જાહેરાત કરી છે કે તમામ બોર્ડની ધોરણ 10 અને ધોરણ 12ની પરીક્ષાઓ ઑફલાઇન મોડ પર લેવામાં આવશે. નીચે આપેલ છબી દ્વારા સંપૂર્ણ માહિતી તપાસો.

બોર્ડ પરીક્ષા પેટર્ન

ઓડિશા બોર્ડ વિશે:-

માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ, ઓડિશા (સંક્ષિપ્ત બીએસઈ) એ ઓડિશા, ભારતની રાજ્ય સરકાર હેઠળની જાહેર અને ખાનગી શાળાઓ માટેનું શિક્ષણ બોર્ડ છે. BSE ઓડિશા રાજ્યની તમામ રાજ્ય શાળાઓ, ખાનગી શાળાઓ અને કોલેજોને સંલગ્ન કરે છે. આ શાળા કટક ખાતે BSE ની મુખ્ય કચેરી તરીકે સમાન કેમ્પસ ધરાવે છે. બોર્ડ દર વસંતમાં ઉચ્ચતર માધ્યમિક પરીક્ષા, હાઈસ્કૂલ પ્રમાણપત્ર પરીક્ષાઓ અને ધોરણ 12 માટે બોર્ડ દ્વારા નિર્ધારિત અન્ય અભ્યાસક્રમોની પરીક્ષાઓ માટે અંતિમ પરીક્ષાઓનું આયોજન કરે છે.

ઓડિશા બોર્ડ ડેટ શીટ વિશે:-

માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ અને કાઉન્સિલ ઓફ હાયર સેકન્ડરી એજ્યુકેશન ટૂંક સમયમાં 12મા ધોરણની તારીખ શીટ અને પરીક્ષાનું સમયપત્રક જાહેર કરશે. તે તેમની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર ચકાસી શકાય છે. તેથી આ પરીક્ષાઓમાં ભાગ લેવા જઈ રહેલા તમામ ઉમેદવારોને સૂચિત કરવામાં આવે છે કે ઓડિશા બોર્ડની પરીક્ષાની તારીખ પત્રક 2022 ટૂંક સમયમાં સત્તાવાર વેબસાઇટ પર પ્રકાશિત થશે. વિદ્યાર્થીઓને સલાહ આપવામાં આવે છે કે તેઓ સમયસર વેબસાઇટ ચેક નોટિફિકેશન સાથે સંપર્કમાં રહે.

ઓડિશા બોર્ડ 12મી પરીક્ષાની તારીખ શીટ:-

ઉમેદવારો કે જેઓ ઓડિશા બોર્ડ 12મા વર્ગની પરીક્ષામાં નોંધણી કરવા જઈ રહ્યા છે તેઓ ઓડિશા બોર્ડની સાઇટ દ્વારા બોર્ડ 12મા ધોરણની તારીખ શીટ જલદી ડાઉનલોડ કરી શકે છે. ઓડિશા બોર્ડ દ્વારા વર્ષ 2022 માટેનું શેડ્યૂલ હજી બહાર પાડવામાં આવ્યું નથી, પરંતુ વિદ્યાર્થીઓ શેડ્યૂલ પરના તમામ અપડેટનો ટ્રૅક રાખી શકે છે. ગયા વર્ષે, 12 મી બોર્ડની પરીક્ષા માર્ચ મહિનામાં શરૂ થાય છે અને સમાપ્ત થાય છે, તેથી આ વર્ષે પણ માર્ચ 2022 મહિનામાં પરીક્ષા શરૂ થવાની અપેક્ષા છે.

શીર્ષક / શેડ્યૂલ પ્રકાશિત તારીખ ક્રિયા લિંક
અત્યારે કોઈ તારીખ પત્રક ઉપલબ્ધ નથી. __/માર્ચ/2022 ટૂંક સમયમાં ઉપલબ્ધ

ઓડિશા બોર્ડ ટાઈમ ટેબલ 2022 માટે મહત્વની તારીખો

તારીખ શીટ 12મી વર્ગ
પરીક્ષા માટે સમય માર્ચ / એપ્રિલ 2022
પરીક્ષા શિફ્ટ સમય સવાર અને સાંજ
તારીખ શીટ રીલીઝ કરવાનો સમય માર્ચ 2022
પરિણામ જાહેર કરવાની તારીખ જૂન / જુલાઈ 2022
તારીખ શીટ ઉપલબ્ધતા સ્થિતિ ટૂંક સમયમાં ઉપલબ્ધ
સંસ્થા નુ નામ બોર્ડ ઓફ સેકન્ડરી એજ્યુકેશન, ઓડિશા (માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ, ઓડિશા) અને ઉચ્ચ માધ્યમિક શિક્ષણ પરિષદ, ઓડિશા (ओडिशा माध्यम उच्चिक शिक्षा परिषद)
સત્તાવાર વેબસાઇટ www.bseodisha.nic.in અને www.chseodisha.nic.in

ઓડિશા બોર્ડ 12મી તારીખ શીટ ડાઉનલોડ કરવાનાં પગલાં:-

  • સૌ પ્રથમ તો ઓડિશા બોર્ડની અધિકૃત વેબસાઈટની મુલાકાત લો (લિંક નીચે આપેલ છે)
  • ઇવેન્ટ કોર્નર માટે હોમ પેજ લિંક પર તપાસો.
  • ઇચ્છિત લિંક પસંદ કરો. ઓડિશા બોર્ડ 12મા ધોરણની તારીખ પત્રક 2022 તમારી સ્ક્રીન પર બતાવવામાં આવશે.
  • તમારા કમ્પ્યુટરમાં ટાઇમ ટેબલ/ડેટ શીટ ડાઉનલોડ કરો.
  • ટાઇમ ટેબલની પ્રિન્ટ આઉટ લો અને જ્યારે પણ તમને જરૂર હોય ત્યારે જુઓ.

નૉૅધ :- આ પગલાંને અનુસર્યા પછી પીડીએફ ફાઇલ ડાઉનલોડ કરવામાં આવશે. આ પીડીએફ ફાઇલનો ઉપયોગ કરીને તમે પરીક્ષાનો દિવસ અને સમય, પરીક્ષાનો દિવસ, વિષય કોડ અને વિષયનું નામ જોઈ શકો છો.

અંતિમ શબ્દો :-

ઓડિશા બોર્ડની પરીક્ષાઓ માર્ચ/એપ્રિલમાં સુનિશ્ચિત કરવામાં આવશે તેથી ઉમેદવારોએ તેમની પરીક્ષાની તારીખ ધ્યાનમાં રાખીને તૈયારી શરૂ કરવી પડશે. બોર્ડની પરીક્ષા માટે થોડા મહિના બાકી છે તેથી ઉમેદવારોને વિવિધ પુસ્તકો સાથે વધુ પ્રશ્નોની પ્રેક્ટિસ કરીને મૂળભૂત બાબતોને બ્રશ કરવા અને તેમની કુહાડીને વધુ તીવ્ર બનાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. તમે અમારી વેબસાઇટ પરથી પરીક્ષા અને પરિણામ સંબંધિત તમામ અપડેટ્સ મેળવી શકો છો (https://www.jobriya.in). ઉમેરીને અમારા સંપર્કમાં રહો “બુકમાર્ક“અમારી વેબસાઇટ પર.

ઉમેદવારો તેમની સંબંધિત ટિપ્પણીઓ ટિપ્પણી બોક્સમાં મૂકી શકે છે. ઉમેદવારો ઓડિશા બોર્ડ ટાઈમ ટેબલને લગતી કોઈપણ ક્વેરી શેર કરી શકે છે. અમારી પેનલ તમારી ક્વેરી ઉકેલશે.

Leave a Comment