આસામ બોર્ડ 12મી તારીખ પત્રક 2022 HSSLC પરીક્ષા યોજના

આસામ બોર્ડ 12મી તારીખ પત્રક 2022 SEBA યોજના AHSEC 12મી તારીખ શીટ આસામ બોર્ડ 12મી પરીક્ષાનું સમયપત્રક આસામ બોર્ડ 12મા ધોરણની તારીખ પત્રક SEBA વરિષ્ઠ માધ્યમિક તારીખ પત્રક સમય કોષ્ટક 2022 આસામ બોર્ડ HSE નિયમિત માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ આસામ બોર્ડ 12મી સમયપત્રક

આસામ બોર્ડ 12મી તારીખ પત્રક 2022

આસામ બોર્ડ 12મી તારીખ શીટ

08.03.2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ:- આસામ બોર્ડ ટૂંક સમયમાં તેમની અધિકૃત વેબસાઇટ પર 12મા ધોરણની પરીક્ષાઓનું ટાઇમ ટેબલ શેડ્યૂલ બહાર પાડશે… ઉમેદવારો તમામ નવીનતમ સત્તાવાર અપડેટ્સ માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો…

નોટિસ: CBSE, ICSE અને અન્ય બોર્ડની પરીક્ષાઓ સહિતની તમામ બોર્ડની ધોરણ 10મી અને 12મી પરીક્ષાઓ સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશ મુજબ ઑફલાઇન મોડ પર લેવામાં આવશે, નીચે આપેલ છબી દ્વારા સંપૂર્ણ માહિતી તપાસો.

બોર્ડ પરીક્ષા પેટર્ન

બોર્ડ વિશે:-

આસામ ઉચ્ચ માધ્યમિક શિક્ષણ પરિષદની સ્થાપના 1લી જૂન, 1984ના રોજ આસામ રાજ્યમાં ઉચ્ચતર માધ્યમિક શિક્ષણની સિસ્ટમ (+2 તબક્કાઓ)નું નિયમન, દેખરેખ અને વિકાસ કરવા માટે કરવામાં આવી હતી. મુખ્ય કાર્ય એ ઉચ્ચ માધ્યમિક તબક્કા માટે અભ્યાસક્રમ (અભ્યાસની યોજના), અભ્યાસક્રમ અને શિક્ષણના અભ્યાસક્રમો સૂચવવાનું છે જે કોલેજ / ઉચ્ચતર માધ્યમિક શાળામાં હોઈ શકે છે.

આસામ બોર્ડની પરીક્ષાની તારીખ પત્રક વિશે:-

માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ આસામ ટૂંક સમયમાં 12મી માટે તારીખ શીટ અને પરીક્ષા શેડ્યૂલ 2022 જાહેર કરશે. તે સત્તાવાર વેબસાઇટ પર ચકાસી શકાય છે. તેથી આ પરીક્ષાઓમાં ભાગ લેવા જઈ રહેલા તમામ ઉમેદવારોને સૂચિત કરવામાં આવે છે કે આસામ બોર્ડ પરીક્ષા 2022 પરીક્ષાની તારીખ/સમય કોષ્ટક શેડ્યૂલ જાહેરાત કરી ટૂંક સમયમાં તેમની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર. વિદ્યાર્થીઓને વેબસાઈટ ચેક નોટિફિકેશન સાથે સમયસર સંપર્કમાં રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

12મા ધોરણની તારીખ પત્રક (આસામ બોર્ડ):-

આસામ બોર્ડ ટૂંક સમયમાં 12મી (ખાનગી/નિયમિત) પરીક્ષા 2022 માટે તેમની તારીખ પત્રક/ટાઇમ ટેબલ શેડ્યૂલ બહાર પાડશે. બોર્ડના ખાનગી અને નિયમિત વિદ્યાર્થીઓ, તેઓ આસામ બોર્ડની 12મી તારીખ પત્રક 2022 સત્તાવાર વેબસાઈટ પરથી ડાઉનલોડ કરી શકે છે. બોર્ડ 12મી માટે આસામ બોર્ડ ટાઈમ ટેબલ 2022 તેના અધિકૃત પોર્ટલ પર પીડીએફ ફોર્મેટમાં શેડ્યૂલ મુજબ પ્રદાન કરશે. વિદ્યાર્થીઓ વેબસાઇટ પર જઈને પરીક્ષાનું સમયપત્રક અથવા સમયપત્રક ડાઉનલોડ કરી શકે છે.

આસામ બોર્ડ 12મી પરીક્ષાનું સમય કોષ્ટક 2022 (ટેન્ટેટિવ)

તારીખ અને દિવસ વિષયો
(9:00 AM – 12:00 PM)
વિષયો
(01:30 PM – 04:30 PM)
અંગ્રેજી
રસાયણશાસ્ત્ર, બિઝનેસ સ્ટડીઝ
રજનીતિક વિજ્ઞાન
જનરલ ફાઉન્ડેશન કોર્સ 2 (વોક)
અર્થશાસ્ત્ર
ભૌતિકશાસ્ત્ર
એકાઉન્ટન્સી
શિક્ષણ ઇલેક્ટિવ પેપર- IV (Voc)
———- એડવાન્સ લેંગ્વેજ
અરબી ફારસી
સંસ્કૃત
આધુનિક ભારતીય ભાષા
વૈકલ્પિક અંગ્રેજી
સાહસિકતા વિકાસ
બાયોલોજી
વીમા ઇતિહાસ
સંગીત (ગ્રુપ A)
એડવાન્સ સંસ્કૃત
વૈકલ્પિક પેપર – V (Voc)
તર્કશાસ્ત્ર અને તત્વજ્ઞાન
બેંકિંગ
મનોવિજ્ઞાન
ગણિત કલાક્ષેત્ર
મલ્ટીમીડિયા અને વેબ ટેકનોલોજી આર્થિક ભૂગોળ
સંગીત (જૂથ B)
વાણિજ્યિક ગણિત અને આંકડા
ભૂગોળ
ભૂસ્તરશાસ્ત્ર ઇલેક્ટિવ પેપર- VI (Voc)
સ્વદેશ અધ્યયન ITITeS છૂટક વેપાર
માનવશાસ્ત્ર સમાજશાસ્ત્ર સેલ્સમેનશિપ અને જાહેરાત
આંકડા બાયોટેકનોલોજી
સંગીત (ગ્રુપ C)
કમ્પ્યુટર સાયન્સ અને એપ્લિકેશન
હોમ સાયન્સ

તારીખ પત્રક 2022 માટે મહત્વની તારીખો :-

તારીખ શીટ 12મું વર્ગ
પરીક્ષા માટે અપેક્ષિત સમય પછીથી જાહેરાત કરો
પરીક્ષા શિફ્ટ સમય સવાર અને સાંજ
તારીખ શીટ રીલીઝ કરવાનો સમય ટૂંક સમયમાં જાહેરાત
પરિણામ જાહેર કરવાની તારીખ –/–/2022
તારીખ શીટ ઉપલબ્ધતા સ્થિતિ ટૂંક સમયમાં ઉપલબ્ધ
સંસ્થા નુ નામ આસામ ઉચ્ચ માધ્યમિક શિક્ષણ પરિષદ
સત્તાવાર વેબસાઇટ https://sebaonline.org/

આસામ બોર્ડ ડેટ શીટ ડાઉનલોડ કરવાનાં પગલાં :-

  • સૌ પ્રથમ તો વેબસાઈટની મુલાકાત લો https://www.ahsec.nic.in/(લિંક નીચે આપેલ છે).
  • તે વિભાગમાં ABSE 2022 પરીક્ષાના સમય કોષ્ટક વિશે નવીનતમ સૂચના શોધો.
  • ઇચ્છિત લિંક પસંદ કરો. 12મા ધોરણની તારીખ પત્રક 2022 તમારી સ્ક્રીન પર બતાવવામાં આવશે.
  • તમારા કમ્પ્યુટરમાં ટાઇમ ટેબલ/ડેટ શીટ ડાઉનલોડ કરો.
  • ટાઇમ ટેબલની પ્રિન્ટ આઉટ લો અને જ્યારે પણ તમને જરૂર હોય ત્યારે જુઓ.

નૉૅધ :- આ પગલાંને અનુસર્યા પછી એક પીડીએફ ફાઇલ ડાઉનલોડ થશે. આ પીડીએફ ફાઇલનો ઉપયોગ કરીને તમે પરીક્ષાનો દિવસ અને સમય, પરીક્ષાનો દિવસ, વિષય કોડ અને વિષયનું નામ જોઈ શકો છો.

અંતિમ શબ્દો :-

આસામ બોર્ડની પરીક્ષાઓ ફેબ્રુઆરી/માર્ચમાં સુનિશ્ચિત કરવામાં આવશે તેથી ઉમેદવારોએ તેમની પરીક્ષાની તારીખ ધ્યાનમાં રાખીને તૈયારી શરૂ કરવી પડશે. બોર્ડની પરીક્ષા માટે થોડા મહિના બાકી છે તેથી ઉમેદવારોને વિવિધ પુસ્તકો સાથે વધુ પ્રશ્નોની પ્રેક્ટિસ કરીને મૂળભૂત બાબતોને બ્રશ કરવા અને તેમની કુહાડીને વધુ તીવ્ર બનાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. તારીખ શીટ વિશે અપડેટ્સ મેળવવા માટે કૃપા કરીને APBSE વેબસાઇટના સંપર્કમાં રહો. તમે અમારી વેબસાઇટ પરથી પરીક્ષા અને પરિણામ સંબંધિત તમામ અપડેટ્સ મેળવી શકો છો (https://www.jobriya.in). અમારી વેબસાઇટ પર “બુકમાર્ક” ઉમેરીને અમારા સંપર્કમાં રહો.

જો કોઈપણ વિદ્યાર્થીને પરીક્ષા યોજના અંગે કોઈ સમસ્યા હોય, તો કૃપા કરીને અહીં એક ટિપ્પણી મૂકો (નીચે આપેલ ટિપ્પણી બોક્સ દ્વારા). અમે તમને મદદ કરવાનો પ્રયત્ન કરીશું. અને સાથે જોડાયેલા રહો (www.jobriya.in) નવીનતમ અપડેટ્સ માટે.

Leave a Comment