BHEL લીડ કન્સલ્ટન્ટ ભરતી 2022 માટે અરજી આમંત્રિત કરે છે

BHEL પાવર સેક્ટરમાં ટેકનિકલ સેવાઓના ક્ષેત્રમાં લીડ કન્સલ્ટન્ટના 01 (ONE) પદ માટે અરજીઓ આમંત્રિત કરે છે. પોસ્ટિંગનું સ્થળ પાવર સેક્ટર – ટેકનિકલ સર્વિસીસ (PSTS) ના મુખ્યાલયમાં અથવા કંપનીની જરૂરિયાતો મુજબ હોવું જોઈએ. આ પદ નિયામક (પાવર), BHEL ને જાણ કરશે.

1. પોસ્ટનું નામ: લીડ કન્સલ્ટન્ટ

2. પોસ્ટની સંખ્યા: 01

3. સગાઈનો સમયગાળો:

સગાઈનો સમયગાળો એક વર્ષ માટે રહેશે જે એક સમયે એક વર્ષ સુધી અથવા સોંપણી પૂર્ણ થાય ત્યાં સુધી (જે વહેલું હોય તે) સુધી વધારી શકાય છે. જો કે, મહત્તમ કાર્યકાળ પાંચ વર્ષ અથવા 65 વર્ષની વય સુધી, જે વહેલું હોય તે સુધી મર્યાદિત રહેશે.

4. જોબ વર્ણન:

a લીડ કન્સલ્ટન્ટ BHEL ટોપ મેનેજમેન્ટને થર્મલ પાવર પ્લાન્ટના લવચીક સંચાલન માટે સંપૂર્ણ ઉકેલો પ્રદાન કરવા માટે નિષ્ણાત સલાહ અને માર્ગદર્શન આપશે. લીડ કન્સલ્ટન્ટ પાવર સેક્ટર-ટેક્નિકલ સર્વિસિસ સાથે સંકલનમાં કામ કરશે અને અન્ય કોઈ ખાસ વ્યૂહાત્મક સોંપણી માટે હેડ/પીએસટીએસ સાથે ગાઢ જોડાણમાં કામ કરશે.

b લવચીક કામગીરી અભ્યાસના અસરકારક અને ઝડપી નિરાકરણ માટે તે BHEL ને સમર્થન આપશે. લીડ કન્સલ્ટન્ટ લવચીક ઉકેલોની ડિલિવરી માટે વિવિધ એજન્સીઓ અને ગ્રાહકો વચ્ચે અસરકારક સંકલન સાથે ઝડપી મંજૂરીઓની સુવિધા આપશે.

5. લાયકાતની આવશ્યકતાઓ: કોઈપણ એન્જિનિયરિંગ શિસ્તમાં સ્નાતકની ડિગ્રી. એન્જિનિયરિંગમાં માસ્ટર્સ ઇચ્છનીય છે.

6. અનુભવ (01મી માર્ચ, 2022ના રોજ):

PSU/સ્વાયત્ત સંસ્થાઓ/કેન્દ્ર/રાજ્ય સરકાર/રાષ્ટ્રીય સ્તરની વ્યાવસાયિક સંસ્થાઓના સભ્યો અથવા ખાનગી ક્ષેત્રના સભ્યોમાંથી કોઈપણ નિવૃત્ત એક્ઝિક્યુટિવ (લીડ કન્સલ્ટન્ટ માટે E9 સ્તરનો BHEL સમકક્ષ ગ્રેડ) પાત્રતા માપદંડોને અનુસરીને સંસ્થાની મીટિંગ અરજી કરી શકે છે: *ઉપર ઉલ્લેખિત ખાનગી સેક્ટર એવી કંપની કે જ્યાં વાર્ષિક ટર્નઓવર રૂ. 10,000 Crs કે તેથી વધુ હોય. (છેલ્લા 3 નાણાકીય વર્ષોનું સરેરાશ ઓડિટેડ વાર્ષિક ટર્નઓવર)

7. અનુભવ: (વિશિષ્ટતાઓ):

A) અરજદાર પાસે ઉત્થાન, કમિશનિંગ, ટેકનિકલ સેવાઓ, જનરલ મેનેજમેન્ટ, કન્સ્ટ્રક્શન મેનેજમેન્ટ અને એક્ઝિક્યુશન, સેલ્સ પછીની સેવા, મુશ્કેલીનિવારણ (થર્મલ, હાઇડ્રો) ના ક્ષેત્રમાં મોટા મેન્યુફેક્ચરિંગ વિભાગ અને પાવર સેક્ટરમાં ફેલાયેલો ઓછામાં ઓછો 25 વર્ષનો કાર્ય અનુભવ હોવો જોઈએ. અને ગેસ પ્રોજેક્ટ્સ), કન્ડિશન મોનિટરિંગ, પીજી ટેસ્ટિંગ (ખાસ કરીને થર્મલ પ્લાન્ટ્સનું), વગેરે. ઉપરોક્તમાંથી, કલમ B માં દર્શાવ્યા મુજબ વધુ અનુભવ જરૂરી છે.

B1) અરજદારને મોટા ઉત્પાદન વિભાગમાં ઓછામાં ઓછા 5 વર્ષનો અનુભવ હોવો જોઈએ અને મુખ્ય ઉત્પાદનના ઉત્પાદન/પરીક્ષણનો અનુભવ હોવો જોઈએ.

B2) (i) અરજદારને ઓછામાં ઓછા 20 વર્ષ થર્મલ પાવર પ્રોજેક્ટના ટ્રબલ શૂટીંગ / કમિશનિંગમાં ઓછામાં ઓછા 5 વર્ષ સુપરક્રિટિકલ થર્મલ પાવર પ્રોજેક્ટ વિસ્તારમાં હોવા જોઈએ.

(ii) અરજદાર પાસે ઇન્ચાર્જ અથવા યુનિટ/વિભાગના વડા તરીકે અથવા પાવર સેક્ટરના વિવિધ પાસાઓને સંભાળતા સમકક્ષ હોદ્દા તરીકેનો ઓછામાં ઓછો 2 વર્ષનો અનુભવ હોવો જોઈએ.

(iii) થર્મલ, હાઇડ્રો અને ગેસ પાવર પ્રોજેક્ટ્સના કમિશનિંગ / ટ્રબલ શૂટીંગનો બહોળો અનુભવ.

(C) વધુમાં, અરજદારને થર્મલ પાવર પ્લાન્ટ્સની લવચીક કામગીરીનું જ્ઞાન હોવું જોઈએ.

8. વળતર:

લીડ કન્સલ્ટન્ટને રૂ.ની એકીકૃત ફી ચૂકવવામાં આવશે. 1,00,000/- દર મહિને. વધુમાં, એક કનેક્શન માટે મોબાઈલ ફોન ચાર્જ (રૂ. 2000 સુધી), કન્સલ્ટન્સી ફીના 10% પર ટ્રાન્સપોર્ટ એલાઉન્સ અને લાગુ દરો મુજબ હાઉસિંગ ભથ્થું સ્વીકારવામાં આવશે. વધુમાં, વરિષ્ઠ સલાહકાર/ લીડ કન્સલ્ટન્ટ, નિયમો અનુસાર, સત્તાવાર પ્રવાસો પર TA/DA માટે પાત્ર હશે.

9. જાહેરાત નંબર CE-01/2022

Leave a Comment