યુપી બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ 2022 વર્ગ 10મા 12મા બોર્ડની પરીક્ષાની હોલ ટિકિટો

યુપી બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ 2022 ડાઉનલોડ કરો યુપી બોર્ડ 10મું 12મું વર્ગ કૉલ લેટર 2022 ડાઉનલોડ કરો UP બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ હોલ ટિકિટ 2022 XIIIth કૉલ લેટર UP બોર્ડની પરીક્ષાઓ 2022 માટે રિલીઝ થવાની તારીખ

ઉત્તર પ્રદેશ બોર્ડ તપાસો 10મી/ 12મી પરીક્ષાની તારીખ હોલ ટિકિટ યુપી બોર્ડની પરીક્ષા હોલ ટિકિટ 2022 યુપી બોર્ડ પરીક્ષા એડમિટ_કાર્ડ 2022 યુપી બોર્ડ મુખ્ય પરીક્ષા એડમિટ કાર્ડ 2022 યુપી બોર્ડ 10મી પરીક્ષાની તારીખ 2022 માધ્યમિક શિક્ષણ પરિષદ, ઉત્તર પ્રદેશ, પ્રયાગરાજ

યુપી બોર્ડ પરીક્ષા એડમિટ કાર્ડ 2022

યુપી બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ 2022

નવીનતમ અપડેટ તારીખ 08-03-2022 : યુપી બોર્ડની 10મી/12મી પરીક્ષા યોજના બહાર પાડવામાં આવી છે, પરીક્ષા 24-માર્ચ-2022થી શરૂ થશે… બોર્ડ ટૂંક સમયમાં પરીક્ષાની તારીખના 10-15 દિવસ પહેલા એડમિટ કાર્ડ આપશે…

0 Pr0 બોર્ડ હાઇ સ્કૂલ અને ઇન્ટરમીડિયેટ પરીક્ષા વર્ષ 2022 થી સંબંધિત પરીક્ષા કેન્દ્રની અંતિમ.

યુપી બોર્ડ પરીક્ષા કેન્દ્રો સમાચાર

વર્ષ 2022 પરીક્ષા કેન્દ્રો નક્કી કરવા માટે જિલ્લા શાળા નિરીક્ષકો દ્વારા શાળાઓની આધાર સૂચનાઓની તપાસોપરભૂત સ્થિતિ.

ઉત્તર પ્રદેશ બોર્ડ વિશે:-

બોર્ડ ઓફ હાઈસ્કૂલ અને મધ્યવર્તી શિક્ષણ ઉત્તર પ્રદેશ (હિન્દી: माध्यमिक शिक्षा परिषद, उत्तर प्रदेश) એ ઉત્તર પ્રદેશ રાજ્યની ધોરણ 10 પરીક્ષા (અથવા માધ્યમિક શાળા સ્તરની પરીક્ષા) અને ધોરણ 12 પરીક્ષા (અથવા આંતર-કોલેજ સ્તરની પરીક્ષા) માટે ઉત્તર પ્રદેશ રાજ્ય સરકાર સંચાલિત સ્વાયત્ત પરીક્ષા સત્તા છે, જેનું મુખ્ય મથક છે. અલ્હાબાદ ભારત. યુપી બોર્ડ હાલમાં આ બોર્ડ નંબરની દ્રષ્ટિએ એશિયાના સૌથી મોટા બોર્ડનો ટેગ ભોગવે છે. વિદ્યાર્થીઓની. 10મા અને 12મા ધોરણ માટેની પરીક્ષાને અનુક્રમે હાઈસ્કૂલ પરીક્ષા અને ઈન્ટરમીડિયેટ પરીક્ષા કહેવામાં આવે છે. હાઇસ્કૂલ અને ઇન્ટરમીડિયેટ પરીક્ષાઓ વાર્ષિક અને એકસાથે સમગ્ર ઉત્તર પ્રદેશ રાજ્યમાં લેવામાં આવે છે. બોર્ડ પરીક્ષાઓનું આયોજન કરે છે અને લગભગ 50,00,000 વિદ્યાર્થીઓના પરિણામો તૈયાર કરે છે.

બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ વિશે:-

જેમ આપણે બધા જાણીએ છીએ કે હાઇસ્કૂલ અને ઇન્ટરમીડિયેટ માટે યુપી બોર્ડ પરીક્ષા 2022 સત્ર આ વર્ષની બોર્ડ પરીક્ષાથી શરૂ થશે તે ઘણા કિસ્સાઓમાં ખાસ છે કારણ કે માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડે પરીક્ષા અંગે કેટલાક મહત્વપૂર્ણ અને મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લીધા છે. અમે આ વર્ષની બોર્ડ પરીક્ષામાં ફેરફાર અંગે પછીથી ચર્ચા કરીશું. સૌપ્રથમ તમામ વિદ્યાર્થીઓએ જાણવું જોઈએ કે 10મા અને 12મા બોર્ડની પરીક્ષા માટેનું એડમિટ કાર્ડ, આ સત્રથી ઓનલાઈન ઉપલબ્ધ થઈ શકે છે અને ધોરણ 10મી અને 12મી બંને પરીક્ષા માટે –/2022 થી કોલેજોમાં ડાઉનલોડ કરવા માટે ઉપલબ્ધ થવાની સંભાવના છે. બધા વિદ્યાર્થીઓ તેમની શાળા/કોલેજોમાંથી તેમના સંબંધિત બોર્ડ પરીક્ષાના પ્રવેશ કાર્ડ એકત્રિત કરી શકશે. એડમિટ કાર્ડ ડાઉનલોડ કરવા માટે તમારે અહીં-ત્યાં ભટકવાની જરૂર નથી, ફક્ત આ પૃષ્ઠને બુકમાર્ક કરો અને એડમિટ કાર્ડ વિશે નવીનતમ અપડેટ્સ મેળવો.

યુપી બોર્ડ પરીક્ષાઓ:-

► અમે જાણીએ છીએ કે 10મા અને 12મા ધોરણના કોઈપણ વિદ્યાર્થીઓ માટે બોર્ડની પરીક્ષાઓ કેટલી મહત્વપૂર્ણ છે. આ પરીક્ષા ખાસ કરીને મધ્યવર્તી વિદ્યાર્થીઓ માટે ભાવિ નિર્ણાયક પરિબળ બની રહેશે. આ હકીકતો જાણીને, UP બોર્ડ હવે CBSE અને અન્ય અખિલ ભારતીય બોર્ડ સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે. માધ્યમિક શિક્ષણ પરિષદ બોર્ડની પરીક્ષાઓને મૂલ્યવાન અને વધુ પરિણામલક્ષી બનાવવા માટે વિવિધ મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો પણ લે છે. અમે નીચેના ફેરફારોની ચર્ચા કરીશું…

યુપી બોર્ડ પ્રેક્ટીકલ :

10 અને 12ની પ્રેક્ટિકલ પરીક્ષાને લગતા વિશેષ નિયમો બનાવવામાં આવ્યા છે. જો વિદ્યાર્થીઓ પ્રેક્ટિકલમાં 10% કરતા ઓછા અથવા 80% કરતા વધારે ગુણ મેળવે તો થર્ડ પાર્ટી ચેકિંગ કરવામાં આવશે. યુપી બોર્ડ ટૂંક સમયમાં રિલીઝ કરશે એડમિટ કાર્ડ પરીક્ષા 2022 માટે.

પરીક્ષા કેન્દ્રો પર સીસીટીવી કેમેરાનો સમાવેશઃ

છેતરપિંડી રોકવા અને વિદ્યાર્થીઓ માટે પરીક્ષા લાયક બનાવવા માટે, બોર્ડ મીટિંગ દ્વારા કેટલાક કડક નિર્ણય લેવામાં આવ્યા છે. હવે વિદ્યાર્થીઓને છેતરપિંડીનો કોઈ ચાન્સ નથી. ફેરફારો થવાના છે:-
► તમામ પરીક્ષા કેન્દ્રો પર સીસીટીવી કેમેરા હશે. પરીક્ષા હોલની આગળ અને પાછળની બાજુએ બે કેમેરા લગાવવામાં આવશે.
► તેમના દ્વારા નિયુક્ત કરાયેલા ડીએમ અને ઇન્વિજિલેટર દ્વારા પરીક્ષા હોલની તપાસ કરવામાં આવશે.

પ્રારંભિક પરીક્ષાઓ:-

વિદ્યાર્થીઓને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાની તૈયારી કરવા અને ઇચ્છિત કૉલેજ, સ્ટ્રીમમાં પ્રવેશ લેવા માટે સમય પૂરો પાડવા માટે UP બોર્ડ બોર્ડ પરીક્ષા અન્ય વર્ષો કરતાં વહેલું આયોજિત કરે છે.

અંતિમ શબ્દો:

નવીનતમ અપડેટ્સ અમારી વેબસાઇટ પર પણ ઉપલબ્ધ છે (www.jobriya.in). તમારે ફક્ત અમારી વેબસાઇટને બુકમાર્ક કરવાની અને અપડેટ્સ માટે નિયમિતપણે મુલાકાત લેવાની જરૂર છે.

યુપી બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ માટેની મહત્વની તારીખો:

પરીક્ષા તારીખ ઉચ્ચ શાળા: 24-03-2022 થી 11-04-2022 સુધી
મધ્યમ : 24-03-2022 થી 20-04-2022 સુધી
પરીક્ષા શિફ્ટ સમય પ્રથમ શિફ્ટ: 08:00am -11:15am
બીજી પાળી: બપોરે 02:00-05:15
પરિણામ જાહેર કરવાની તારીખ જુલાઈ/ઓગસ્ટ 2022
એડમિટ કાર્ડ સ્ટેટસ ટૂંક સમયમાં ઉપલબ્ધ

પરીક્ષા માટે તમામ વિદ્યાર્થીઓને શુભકામનાઓ

ઉમેદવારો આ પોસ્ટ વિશે તેમની ટિપ્પણીઓ છોડી શકે છે. જો તમને યુપી બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ ડાઉનલોડ કરવા અંગે કોઈ સમસ્યા હોય, તો અમારી પેનલ તમને મદદ કરવામાં ખુશ રહેશે.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો

યુપી બોર્ડ એડમિટ કાર્ડ 2022 ક્યારે રિલીઝ થશે?

ધોરણ 10મી અને 12મી બંને પરીક્ષા માટે –/2022 થી કોલેજોમાં ડાઉનલોડ કરવા માટે ઉપલબ્ધ થવાની સંભાવના છે. એડમિટ કાર્ડ અપડેટ્સ માટે ઉમેદવારો અમારી સાથે જોડાયેલા રહે છે.

યુપી બોર્ડ 10મી અને 12મી પરીક્ષાનું એડમિટ કાર્ડ કેવી રીતે ડાઉનલોડ કરવું?

બધા વિદ્યાર્થીઓ તેમની શાળા/કોલેજોમાંથી તેમના સંબંધિત બોર્ડ પરીક્ષાના પ્રવેશ કાર્ડ એકત્રિત કરી શકશે. એડમિટ કાર્ડ ડાઉનલોડ કરવા માટે તમારે અહીં-ત્યાં ભટકવાની જરૂર નથી, ફક્ત આ પૃષ્ઠને બુકમાર્ક કરો અને એડમિટ કાર્ડ વિશે નવીનતમ અપડેટ્સ મેળવો.

Leave a Comment