કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પરિણામ 2022 kuk.ac.in BA BSc BCom MA પરિણામ Pdf

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પરિણામ 2022 પ્રકાશિત @kuk.ac.in BA B.Sc B.Com MA M.Sc LLB MBA 1st/2nd/3rd સેમેસ્ટર પરીક્ષાઓ માટે KUK પરીક્ષા પરિણામ 2022 PDF KUK પરિણામો પીડીએફ (મે: 2021) kuk.ac.in પરીક્ષા સ્કોર 2022 તપાસવા માટે સીધી લિંક

KUK પુનઃમૂલ્યાંકન પરિણામ તપાસો જાહેર કર્યું કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી ઓડ ઈવન સેમેસ્ટર પરિણામ 2021 – 2022 હેઠળ કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પરીક્ષા પરિણામ કુરુક્ષેત્ર (KUK) ખાતે ચાલુ રહે છે UG PG ભાગ 1/ 2/ 3 વાર્ષિક પરીક્ષાના પરિણામો PDF OUT @kuk.ac.in

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પરિણામ 2022

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી (KUK) પરિણામ 2022

07 માર્ચ 2022 ના રોજ નવીનતમ અપડેટ્સ :- કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પ્રકાશિત કર્યું છે KUK MA POL SC ફાઇનલ વિગતો મે 2021 અપડેટ કરી આરesult અને અન્ય વિવિધ કોર્સ પરીક્ષાના પરિણામો. વિદ્યાર્થીઓ નીચે આપેલ લિંક દ્વારા તેમના પરિણામો ચકાસી શકે છે…

Pdf માં UG PG KUK પરિણામ ડાઉનલોડ કરો – [Available Now]

પરીક્ષા સંચાલન વિભાગ કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી (KUK)
ઓફર કરેલા અભ્યાસક્રમો યુજી, પીજી, ડિપ્લોમા, પીએચડી, પ્રમાણપત્ર વગેરે.
KUK પરીક્ષા મોડ ઑફલાઇન
KUK પરીક્ષા તારીખ સપ્ટેમ્બર-ઓક્ટોબર 2021
પરિણામ શ્રેણી વાર્ષિક/સેમેસ્ટર
વર્ષ/સેમેસ્ટર 1મું/3જી/4થું/5મું/6ઠ્ઠું/7મું/8મું સેમેસ્ટર (1મું, બીજું, 3મુ વર્ષ)
KUK પરિણામ ઘોષણા તારીખ બહાર પાડ્યું
કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પરિણામ સ્થિતિ હવે ઉપલબ્ધ છે
તાજેતરમાં જાહેર થયેલ પરિણામ MA, BA LL.B, M.Sc, M.Com વગેરે.
KUK પરિણામનો મોડ 2022 ઓનલાઈન
કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી પરિણામ પોર્ટલ www.results.kuk.ac.in
સત્તાવાર વેબસાઇટ www.kuk.ac.in

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી વિશે:

કુરુક્ષેત્રમાં સ્થિત, ભગવદગીતા કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટીની ભૂમિ ભારતમાં ઉચ્ચ શિક્ષણની અગ્રણી સંસ્થા છે. તે પવિત્ર બ્રહ્મસરોવરના દક્ષિણ કાંઠે 400 એકર જમીનમાં ફેલાયેલું છે. તેનો શિલાન્યાસ 11 જાન્યુઆરી 1957 ના રોજ ભારતીય પ્રજાસત્તાકના પ્રથમ રાષ્ટ્રપતિ ભારતરત્ન ડૉ. રાજેન્દ્ર પ્રસાદ દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો. ત્યારથી તે વિજ્ઞાન, ટેક્નોલોજી, માનવતા, સામાજિક વિજ્ઞાન, પર્ફોર્મિંગ આર્ટ્સ અને સ્પોર્ટ્સમાં શિક્ષણ અને સંશોધનમાં શ્રેષ્ઠતા પ્રાપ્ત કરવાનો ઉદ્દેશ્ય ધરાવે છે.. કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી બૌદ્ધિક ક્ષમતાઓ તેમજ સામાજિક, નૈતિક અને નૈતિક મૂલ્યો વિકસાવવા માટે રચાયેલ લર્નિંગ અનુભવ પ્રદાન કરીને સમગ્ર ભારત અને અન્ય દેશોના વિદ્યાર્થીઓને વિશ્વ કક્ષાનું શિક્ષણ પ્રદાન કરે છે.

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી વિવિધ પરંપરાગત અને મેનેજમેન્ટ કોર્સ ઓફર કરે છે. આ અભ્યાસક્રમો યુનિવર્સિટીમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. તમામ અભ્યાસક્રમો આ નીચેની ફેકલ્ટી હેઠળ આવે છે:

  • કલા અને ભાષા ફેકલ્ટી
  • સામાજિક વિજ્ઞાન ફેકલ્ટી
  • જીવન વિજ્ઞાન ફેકલ્ટી
  • વિજ્ઞાન ફેકલ્ટી
  • શિક્ષણ ફેકલ્ટી
  • ઈન્ડિક સ્ટડીઝ ફેકલ્ટી
  • ફેકલ્ટી ઓફ એન્જી. અને ટેકનોલોજી
  • લો ફેકલ્ટી
  • કોમર્સ અને મેનેજમેન્ટ ફેકલ્ટી

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટીના પરિણામ વિશે:

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી, કુરુક્ષેત્ર, હરિયાણા વાર્ષિક અને સેમેસ્ટર પરીક્ષાના પરિણામો 2021 – 2022 ટૂંક સમયમાં યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટ પર અપલોડ કરો. વિદ્યાર્થીઓ તેમના પરિણામ યુનિવર્સિટીની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જોઈ શકે છે: (www.kuk.ac.in). વિદ્યાર્થીઓ ઉલ્લેખિત વેબસાઇટ પર તમારું પરિણામ મેળવી શકે છે. કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી (KUK) કેટલાક અભ્યાસક્રમોના પરિણામો જાહેર કર્યા છે (B.Ed, M.Sc, MA, B.sc, BBA, B.com, વગેરે…). અને બાકીના અભ્યાસક્રમોના પરિણામો યુનિવર્સિટી દ્વારા ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે અને વેબસાઇટ પર અપલોડ કરવામાં આવશે. પરિણામો યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટ પર ઉપલબ્ધ છે. ઉમેદવારો નીચેની સીધી લિંક્સની મદદથી તેમનું પરિણામ ચકાસી શકે છે… છેલ્લા એક મહિના દરમિયાન નીચેના વર્ગોના પરિણામો જાહેર કરવામાં આવ્યા છે.

ઉમેદવારો કૃપા કરીને કોમેન્ટ બોક્સમાં તમારી કિંમતી ટિપ્પણી મૂકો. તમારી ટિપ્પણી અમારા માટે મહત્વપૂર્ણ છે. વધુ વિગતો માટે કૃપા કરીને મુલાકાત લો www.jobriya.in

FAQ (વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો)

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટી UG અને PG પરીક્ષાના પરિણામો ક્યારે જાહેર કરશે?

કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટીએ વિવિધ UG PG કોર્સના પરિણામો બહાર પાડ્યા છે, કોઈપણ ચોક્કસ અભ્યાસક્રમનું પરિણામ જોવા માટે તમે કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઇટની મુલાકાત લઈ શકો છો અથવા તમે અમારી પોસ્ટ પરથી પણ જોઈ શકો છો.

હું કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટીની વેબસાઈટનું કોઈપણ વ્યક્તિગત પરિણામ કેવી રીતે ચકાસી શકું?

પગલું – 1. કુરુક્ષેત્ર યુનિવર્સિટીની અધિકૃત વેબસાઈટ પર જાઓ “www.kuk.ac.in
પગલું – 2. પછી “ શોધવા માટે પૃષ્ઠ નીચે સ્ક્રોલ કરોપરિણામ” વિકલ્પ અને તેના પર ક્લિક કરો.
પગલું – 3. તે પછી પરિણામ પૃષ્ઠ ખુલશે અને તમે તમારા અભ્યાસક્રમ અનુસાર તમારું પરિણામ ચકાસી શકો છો.

Leave a Comment