MCBU પરીક્ષા સમય કોષ્ટક 2022 BA B.Sc B.Com MA M.Sc MBA તારીખ શીટ

MCBU પરીક્ષા ટાઈમ ટેબલ 2022 તપાસો મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીની વાર્ષિક પરીક્ષા યોજના/ MCBU ટાઈમ ટેબલ હેઠળ જાહેર કરેલ સમયપત્રક 2022 હવે ઉપલબ્ધ છે @mchhatrasaluniversity.com

MCBU BA B.Com B.Sc MA M.Com M.Sc MBA ભાગ 1/ 2/ 3 પરીક્ષા શેડ્યૂલ 2022 PDF ડાઉનલોડ કરો MCB યુનિવર્સિટી ઓડ-ઇવન સેમેસ્ટર પરીક્ષા MCBU ટાઈમ ટેબલ 2022 પરીક્ષા તારીખ અપડેટ્સ હેઠળ નવીનતમ UG PG પરીક્ષા સમય કોષ્ટક તપાસો

MCBU પરીક્ષા સમય કોષ્ટક 2022

MCBU પરીક્ષા સમય કોષ્ટક 2022

નવીનતમ અપડેટ્સ ચાલુ 05 માર્ચ 2022 :- યુનિવર્સિટીએ BA B.Com B.Sc વગેરે અને અન્ય વિવિધ અભ્યાસક્રમોની પરીક્ષા યોજના માટે MCBU ટાઈમ ટેબલ બહાર પાડ્યું છે. વિદ્યાર્થીઓ નીચે આપેલ લિંક દ્વારા તેમની પરીક્ષાની તારીખ ચકાસી શકે છે…

अधिसूचना – સમય સારણી એમએ (ઇતિહાસ) પ્રથમ સેમેસ્ટર (રેગ્યુલર/એટીકેટી) ડીસે.-2021 – 23 ફેબ્રુઆરી 2022

મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી વિશે:-

મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી (MCBU) એ ભારતના છતરપુરમાં આવેલી રાજ્ય યુનિવર્સિટી છે. મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી છતરપુરમાં સ્થિત છે અને 2015 માં દેશના યુવાનોને તાલીમ અને શિક્ષિત કરવા માટે તેમને શ્રેષ્ઠ સુવિધાઓ અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર પ્રદાન કરીને લાયક શિક્ષકો દ્વારા ટેક્નોલોજી અને માર્ગદર્શનના ઉપયોગ દ્વારા તંદુરસ્ત અને શીખવાનું વાતાવરણ પૂરું પાડવાના હેતુ સાથે સ્થાપના કરવામાં આવી હતી. . યુનિવર્સિટી પાંચ જિલ્લાઓની કોલેજો માટે સંલગ્ન યુનિવર્સિટી તરીકે સેવા આપે છે. આ સંસ્થા છતરપુર જિલ્લા અને સાગર, ટીકમગઢ, પન્ના અને દમોહ જેવા અન્ય પડોશી જિલ્લાઓની કોલેજોને સંલગ્ન કરે છે. પ્રથમ વાઇસ ચાન્સેલર તરીકે ડો. પ્રિયવ્રત શુક્લાની નિમણૂક કરવામાં આવી છે.

MCB યુનિવર્સિટી દ્વારા ઓફર કરાયેલા અભ્યાસક્રમો:-

યુનિવર્સિટી નીચેના અભ્યાસક્રમો પ્રદાન કરે છે: બીએ એલએલબી (ઓનર્સ) રેગ્યુલર, એમ.કોમ., બી.એસસી. ભૂસ્તરશાસ્ત્ર, B.Sc. વનસ્પતિશાસ્ત્ર, એમએસસી ભૂસ્તરશાસ્ત્ર, બીએ ઉર્દુ સાહિત્ય, બી.એસસી. પ્રાણીશાસ્ત્ર, BA/B.Sc. ભૂગોળ, B.Sc. પ્રાણીશાસ્ત્ર, BA હિન્દી સાહિત્ય, BA ડ્રોઇંગ અને પેઇન્ટિંગ વાર્ષિક સિસ્ટમ, ફાઉન્ડેશન કોર્સ BA, BSC, B.COM, BHSC III થી VI SEM.English .UG વગેરે.

MCBU પરીક્ષાઓ વિશે:-

મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી (MCBU) ની અંડર ગ્રેજ્યુએટ અને પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએટ અભ્યાસક્રમો માટેની પરીક્ષાઓ મહિનાઓમાં લેવામાં આવે છે. ડિસેમ્બર. અને ઓડ સેમેસ્ટરની પરીક્ષા પણ યોજાઈ હતી ડિસેમ્બર પણ સેમેસ્ટર પરીક્ષા તેની તારીખ પત્રકો દ્વારા આયોજિત. જે ઉમેદવારો પરિણામોની રાહ જોઈ રહ્યા છે તેઓને ધીરજ રાખવા વિનંતી કરવામાં આવે છે કારણ કે ટૂંક સમયમાં પરિણામની ચિંતા છે, યુનિવર્સિટી ટૂંક સમયમાં પરિણામો જાહેર કરશે. ઉમેદવારો વધુ માહિતી માટે સત્તાવાર વેબસાઇટની પણ મુલાકાત લઈ શકે છે.

મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટી (MCBU) પરીક્ષા સમય કોષ્ટક 2022

તાજેતરની જાહેર કરેલ પરીક્ષા સમય કોષ્ટક પ્રકાશિત તારીખ
समय सारणी – बी.ए./बी.एस.सी/बी.एच.एस.सी./बी.कॉम./बी.बी.ए. 2જા વર્ષ અને बी.ए./बी.एस.सी/बी.एच.एस.सी./बी.कॉम./बी.बी.ए. 3જા વર્ષ નિયમિત/પૂરક/ઉદા. માર્ચ-2022 05 માર્ચ 2022
સુધારેલ અતિસૂચના – પરીક્ષા સમય-સારણી ફેરફાર કે સંબંધમાં. 18 ફેબ્રુઆરી 2022
अधिसूचना – પરીક્ષા સમય-સારણી પરિવર્તન કે સંલગ્નમાં. 15 ફેબ્રુઆરી 2022
સમય સારણી – એમએ પ્રથમ સેમેસ્ટર (ઇતિહાસ) (ખાનગી/એટીકેટી/એક્સ) ડીસે.-2021 15 ફેબ્રુઆરી 2022
સમય સારણી – એમએ પહેલું સેમેસ્ટર (સંગીત, ચિત્ર અને ચિત્રકામ, ઇતિહાસ) અને એમએસસી પ્રથમ સત્ર (કોમ્પ્યુટર સાયન્સ) (રેગ્યુલર/એટીકેટી/એક્સ) ડીસે.-2021 14 ફેબ્રુઆરી 2022
સમય सारणी – MA (હિન્દી, અંગ્રેજી, સંસ્કૃત, અર્થશાસ્ત્ર, સમાજશાસ્ત્ર, ભૂગોળ, રાજકીય વિજ્ઞાન, ફિલસૂફી) પહેલું સેમેસ્ટર (રેગ્યુલર/એટીકેટી/EX) ડીસે.-2021 11 ફેબ્રુઆરી 2022
સમયસારણી – MSC/MHSC (વનસ્પતિશાસ્ત્ર, રસાયણશાસ્ત્ર, ભૌતિકશાસ્ત્ર, ભૂસ્તરશાસ્ત્ર, ગણિતશાસ્ત્ર, પ્રાણીશાસ્ત્ર, ઇન્ડ. માઇક્રો, બાયોટેકનોલોજી) IST SEM અને MCOM I SEM (નિયમિત/ATKT/EX) DEC.-2021 11 ફેબ્રુઆરી 2022
સમય સારણી – વ્યાવસાયિક પાઠયક્રમ સમસ્ત પ્રથમ સેમેસ્‍ટર સત્ર ડિસેમ્બર 2021 11 ફેબ્રુઆરી 2022

ઉમેદવારો કૃપા કરીને ઉપરોક્ત માહિતીની મદદથી તમારી તારીખ પત્રકો તપાસો. જો ઉમેદવારો આ પોસ્ટને લગતી કોઈપણ પ્રશ્નનો સામનો કરે છે, તો ઉમેદવારો કૃપા કરીને અમારી સાથે પૂછો. અમારી ટીમ ટૂંક સમયમાં યોગ્ય પ્રતિસાદ આપશે.

www.Jobriya.in

FAQ (વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો)

હું મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીમાં પરીક્ષાનું સમયપત્રક કેવી રીતે તપાસી શકું?

પગલું – 1. યુનિવર્સિટીની વેબસાઇટની મુલાકાત લો “www.mchhatrasaluniversity.com/mch
પગલું – 2. પરીક્ષા વિભાગ હેઠળ “સમય કોષ્ટક” વિકલ્પ શોધવા માટે પૃષ્ઠ નીચે સ્ક્રોલ કરો.
પગલું – 3. “ટાઇમ ટેબલ” વિકલ્પ પર ક્લિક કરો.
પગલું – 4. હવે તમે તમારા અભ્યાસક્રમ મુજબ, તમારી પરીક્ષાનું સમયપત્રક ચકાસી શકો છો.

શું મહારાજા છત્રસાલ બુંદેલખંડ યુનિવર્સિટીએ એમએ, એમ.કોમ. અને એમ.એસસી. પરીક્ષાની તારીખ પત્રક?

કોઈપણ ચોક્કસ અભ્યાસક્રમની તારીખ શીટ તપાસવા માટે, તમે યુનિવર્સિટીની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જઈ શકો છો. અથવા તમે અમારી પોસ્ટ પરથી પણ ચેક કરી શકો છો.

Leave a Comment